เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: NP300 เปรียบเทียบกับ Hilux Vigo  (อ่าน 7067 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigfoot

• No.010
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3314
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Tung
  • NP300 DC V 7AT Savanna Orange
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: NP300 เปรียบเทียบกับ Hilux Vigo
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ก.ย. 2014, 09:45:48 »

;D

ออฟไลน์ badboyd2005

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 520
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: บอย
Re: NP300 เปรียบเทียบกับ Hilux Vigo
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 08:49:21 »
ผมเข้าใจนะครับ เรื่องการตลาด นิสสัน สู้โตโยต้าไม่ได้ในแทบจะทุกรุ่น แต่สำหรับผมก็เคยใช้โตโยต้า แต่เป็นตัว Mighty นะครับ ถามว่าดีมั้ย ก็โอเคนะครับ ไม่จุกจิก ซ่อมไม่แพง แต่บอกตรงๆ ช่วงล่างแย่มาก เคยไปเลื้อยเป็นงูตรงเส้นพุทธมณฑล ดีนะครับ ไม่ตาย สุดท้าย มันแก่เกินเยียวยา เชื่อมั้ย สองยี่ห้อที่ผมไม่ดูเลยคืออีซูซุ กับโตโยต้า เพื่อมันก็ถามว่าซื้อทำไมนิสสัน ผมบอกไปว่า ก็ชอบ ดูยี่ห้อแรก แล้ววางจองเลย เสียดายอย่างเดียว ซื้อไวไปหน่อย NP300 ออกมา นาวาร่าผมยังวิ่งไปถึง 1 หมื่นโลเลย ไม่งั้นนะ ผมได้หล่อแบบพี่แบงค์ไปแล้วววววว  :emo_046:

ออฟไลน์ น้าแม็ค VIP.005

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 09:20:43 »
ผมเข้าใจนะครับ เรื่องการตลาด นิสสัน สู้โตโยต้าไม่ได้ในแทบจะทุกรุ่น แต่สำหรับผมก็เคยใช้โตโยต้า แต่เป็นตัว Mighty นะครับ ถามว่าดีมั้ย ก็โอเคนะครับ ไม่จุกจิก ซ่อมไม่แพง แต่บอกตรงๆ ช่วงล่างแย่มาก เคยไปเลื้อยเป็นงูตรงเส้นพุทธมณฑล ดีนะครับ ไม่ตาย สุดท้าย มันแก่เกินเยียวยา เชื่อมั้ย สองยี่ห้อที่ผมไม่ดูเลยคืออีซูซุ กับโตโยต้า เพื่อมันก็ถามว่าซื้อทำไมนิสสัน ผมบอกไปว่า ก็ชอบ ดูยี่ห้อแรก แล้ววางจองเลย เสียดายอย่างเดียว ซื้อไวไปหน่อย NP300 ออกมา นาวาร่าผมยังวิ่งไปถึง 1 หมื่นโลเลย ไม่งั้นนะ ผมได้หล่อแบบพี่แบงค์ไปแล้วววววว  :emo_046:
เอาน่าครับอย่างไงเราก็เป็นครอบครัวนิสสันด้วยกัน เพราะใจมันรัก C:-) C:-)

ออฟไลน์ Tongar

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4090
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 09:46:50 »
วีโก้ ตัวเก่า เทียบไม่ได้อยู่แล้วกับ นิสสัน  :emo_102:

ออฟไลน์ kengpayao

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1438
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สุโขทัย
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 10:04:34 »
ในสถานการณ์ฉุกเฉิน เมื่อคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา ขับรถกลับจากในเมืองผ่านทาง2เลนสวนที่มืดไม่มีไฟข้างถนน ใช้ความเร็วที่100-120 ตามปกติ พอขับสวนกับรถยนต์ผมก้อลดไฟลงเป็นไฟต่ำ ขณะนั้นใช้ความเร็วที่ 110 รถสวนมา2คัน พอพ้นท้ายรถคันที่2 ยังไม่ทันได้กระดกไฟสูง ผมเหลือบไปเห็นคนขับมอไซอยู่ด้านหน้า ไฟไม่มี คนขับเสื้อไม่ใส่  สันนิษฐานว่าเมาครับ ขับอยู่กลางเลนก็ตรงกับกลางรถผมพอดี ณเวลานั้นไม่ทันได้กดแตรไล่ ไม่ทันได้กระพริบไฟไล่และเบรคก็ไม่ทันด้วย ผมหักหลบออกเลนขวา มุมซ้ายรถเฉียดท้ายมอไซ ไม่ถึงฟุต แล้วหักกลับให้รถวิ่งตรงในเลนรถสวน แล้วหักกลับให้เข้าเลนเดิม ในรถมี ผบ.กับลูกนั่งหน้า แม่ยายนั่งหลัง แต่ละคนร้องกันเสียงดังมาก ตอนแรกคิดว่าชนเต็มๆแล้วละครับ เพราะเบรคยังไงคงไม่ทัน
แต่ดีนะครับที่ นาวาร่า พวงมาลัยตอบสนองไว และคมมากครับ รถก้อนิ่งไม่สะบัดเลยครับ
รู้สึกไม่เสียใจเลยครับที่เลือกใช้นาวาร่าครับ
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2014, 13:38:52 โดย kengpayao »

ออฟไลน์ KG-BOMB

• สมาชิก ID: 3174
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ฺBOMB
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 10:07:46 »
อ่านแล้วรู้สึกคุ้มค่ากับการจะได้เป็นเจ้าของรถกะบะคันแรกในชีวิตครับ ( แม้จะไม่ใช่ตัวท๊อปก็ตาม ) :emo_040:

ออฟไลน์ noomgtle

• No.011
  • สมาชิก ID: 5
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 12:58:21 »
ใช่ครับ อยากแชร์ประสบการณ์ เมื่อตอนดึกคืนวันหนึ่งประมาณ ตีหนึ่งกว่า ผมขับรถมาเลี้ยวเข้าแยกลำลูกกาด้วยความเร็ว ประมาณ 100-120 พอเข้าแยกหลักเสร็จก็เหยียบคันเร่งขึ้นอีกหน่อยเพราะว่าดึกแล้วถนนก็โล่งไม่มีรถ จากนั้นผมเข้าโค้งที่สองอยู่เลนขวาสุดภาพที่เห็นนั้นคือสองสามีภรรยาคู่หนึ่งข้ามถนนอยู่ สามีเขาตกใจได้ผักภรรยาออกไปให้พ้น สามีห่างจากรถผมแค่นิดเดียว จากนั้นผมได้หักหลบมาฝั่งเลนซ้าย คนในรถที่นั่งมาตื่นกันหมดไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น ถึงบ้านจึงอธิบายให้ฟังภายหลัง พวงมาลัยสุดยอด การทรงตัวดี ออโต้ 4 ประตู ปี 2012

ออฟไลน์ kengpayao

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1438
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: สุโขทัย
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 13:38:17 »
ถ้ารถไม่ดีจริง ไม่อยากจะคิดเลยว่าจะเกิดอะไรขึ้น :emo_023:

ออฟไลน์ น้าแม็ค VIP.005

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 ก.ย. 2014, 13:44:17 »
ของเขาดีจริงๆๆๆครับ C:-)

ออฟไลน์ carglasscoating

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9198
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: อาท
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 ก.พ. 2016, 15:15:40 »
ดีกว่าเห็นๆ

ออฟไลน์ tayut

• No.464
  • สมาชิก ID: 6542
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: tayut
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 ก.พ. 2016, 18:48:33 »
 8) 8) 8) :emo_105: :emo_105: :emo_105: :-* :-* :-*

ออฟไลน์ tara

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3255
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: tara
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ก.พ. 2016, 14:31:01 »
ใช่ครับ อยากแชร์ประสบการณ์ เมื่อตอนดึกคืนวันหนึ่งประมาณ ตีหนึ่งกว่า ผมขับรถมาเลี้ยวเข้าแยกลำลูกกาด้วยความเร็ว ประมาณ 100-120 พอเข้าแยกหลักเสร็จก็เหยียบคันเร่งขึ้นอีกหน่อยเพราะว่าดึกแล้วถนนก็โล่งไม่มีรถ จากนั้นผมเข้าโค้งที่สองอยู่เลนขวาสุดภาพที่เห็นนั้นคือสองสามีภรรยาคู่หนึ่งข้ามถนนอยู่ สามีเขาตกใจได้ผักภรรยาออกไปให้พ้น สามีห่างจากรถผมแค่นิดเดียว จากนั้นผมได้หักหลบมาฝั่งเลนซ้าย คนในรถที่นั่งมาตื่นกันหมดไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น ถึงบ้านจึงอธิบายให้ฟังภายหลัง พวงมาลัยสุดยอด การทรงตัวดี ออโต้ 4 ประตู ปี 2012

หลายอย่างที่อยากชม D40 คือ1.ระบบเบรค 2.ระบบทรงตัว 3.วิ่งขึ้นสะพานไม่โยนตัว 4.วื่งที่ความเร็วสูงพวงมาลัยนิ่งครับ

ออฟไลน์ magka

• No.431
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8669
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ton
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 ก.พ. 2016, 10:40:17 »

เส้นนี้อันตรายมากครับ ตรงแยกปากทางลำลูกกาชอบมีพวกมอร์ไซที่ลัดมาจากป้ายรถเมล์ฝั่งเซเว่นแล้วย้อนข้ามไปส่งผู้โดยสารที่เซียร์ ผมเกือบชนหลายรอบแล้ว ชอบขับพุ่งออกมาแบบไม่สนรถยนต์เลย แล้วเจออีกอย่างคือรถยนต์ที่ขับมาจากเลียบสนามธูปะแล้วจะเข้าเส้นพหลโยธิน แล้วขับไปตรงทางเลี้ยวเข้าลำลูกกา แต่ว่าหักออกขวาเข้าพหลโยธิน ผมนี่เบรคตัวโก่งหลายรอบหล่ะ เบื่อจริง ๆ

พอเข้าเส้นลำลูกกาได้ที่เจอบ่อยคือพวกมอร์ไซ ขับแบบว่าไม่ได้เกรงกลัวรถยนต์กันเลย จะปาดจะเฉี่ยวจะแซงยังไงก็เอาตามใจตัวเองเลย :emo_052: :emo_052:

ออฟไลน์ piya9459

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9216
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: piya
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 ก.พ. 2016, 00:48:32 »
NP300 เต็มกว่า