เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการเตือนเกี่ยวกับรีโมทสำหรับรถที่เป็น Push Start  (อ่าน 361 ครั้ง)

ออฟไลน์ E 22 OYU

• No.013
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4306
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ป้อม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเยียนในบอร์ดนานมากๆวันนี้เข้ามาทักทายพร้อมกับขออนุญาตนำเสนอข้อมูลสำหรับรถ NP300 Navara ที่ใช้ระบบ Push start แล้วมีข้อความเตือนเกี่ยวกับกุญแจ ซึ่งแยกออกได้สองปัญหา ดูตามรูปที่แนบมาครับ มีบรรยายไว้ใต้รูปครับ ขอขอบคุณท่านสมาชิกเจ้าของรูปทั้งสองรูป ที่ผมก๊อปมาไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ตามรูปนี้แปลตามความหมายง่ายๆคือรีโมทที่เรามีอยู่แบตเตอรี่อ่อนแล้ว ต้องเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ ใช้แบบกระดุม เบอร์ CR2025 หาง่ายมาก 7-11มีขายครับ

หน้าจอขึ้นเตือนแบบนี้ไม่เกี่ยวกับแบตเตอรี่รีโมทอ่อนครับ ถ้าแบตเตอรี่รีโมทอ่อนจะโชว์แบบในรูป เพราะฉะนั้นถ้าหน้าจอเตือนบอกว่าทำงานผิดพลาดควรรีบนำรถเข้าศูนย์บริการตรวจเช็คโดยใช้ Consault III Plusตรวจสอบ สาเหตุที่หน้าจอเตือนมีหลายสาเหตุ
1.รหัสของรีโมทอาจมีการคลาดเคลื่อน ต้องคีย์รหัสใหม่
2.สวิทช์เกียร์ว่างชำรุด
3.แบตเตอรี่ของรถยนต์อาจจะอ่อน
4.กล่อง ECU ต้วควบคุมระบบ Push start อาจจะรวน
อาจมีสาเหตุอื่นๆอีก ดังนั้นควรรีบนำรถเข้ารับการตรวจสอบ หากปล่อยทิ้งไว้ อาจจะสตาร์ทรถไม่ได้ครับ หากสตาร์ทไม่ได้ระบบไฟฟ้าในระบบจะไม่ทำงานไปด้วย ต้องเดือดร้อนขึ้นรถสไลด์ นำเข้าศูนย์บริการ
 :) :) :) :)
เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ เรื่องใหญ่คือไม่มีเงิน

ออฟไลน์ Purefoy

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 14933
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Pure
    • รางวัลและกิจกรรม
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆแบบนี้นะครับ