เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Maxxis MA-579 Tyre System (แม็กซิส เอ็มเอห้าเจ็ดเก้า ไทร์ซิส  (อ่าน 5558 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14230
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Kim
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

New Group : TIRESBID-ONLINE
ชวนเข้าร่วมกลุ่ม แชร์ประสบการณ์ & สิทธิพิเศษก่อนใคร
https://www.facebook.com/groups/tiresbidonline/
.
New Channel : Tiresbid on YouTube
ชวนมากด Like & Subscribe กันเยอะๆนะครับ
คลิกเลย : http://bit.ly/TiresbidYoutube
#Tiresbid #TiresSpeicalist #จอร์จไทร์บิด

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและคุณลูกค้าทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ยินดีต้อนรับครับ ในวันนี้สายรถกระบะบรรทุกหนัก - หนักมาก และ เพื่อนๆใช้งานในเชิงพาณิชย์ต้องถูกใจเป็นพิเศษแน่นอน เพราะนอกจากคุณสมบัติตามแจ้งไปแล้ว ยังเป็นยางรถยนต์ราคาถูกยอดนิยมอีกด้วยกับรุ่น Maxxis MA-579 ประเภทดอกยางผสม และโครงสร้างเข็มขัดรัดหน้ายาง 2 ชั้น ยางทดสอบ 215/70R15 มาพิสูจน์พร้อมกันเลยครับ

การยึดเกาะถนน เริ่มทดสอบด้วยความเร็ว 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ให้ความมั่นใจในการขับขี่ใช้ได้เลยทีเดียวครับ โดยทดสอบบรรทุกหนักประมาณ 1 ตัน ยังคงเกาะถนนดี ส่วนถนนเปียก ร่องรีดน้ำทำงานได้ไม่มีปัญหาใดๆทำให้ไม่มีอาการเหินน้ำขณะวิ่งบนทางเปียกให้เห็นเลยครับ จอร์จให้ 3 ดาวครับ

ระยะเบรก หากขับขี่ในเมือง จอร์จ ถือว่าการควบคุมเบรกสามารถทำได้ดีครับ ด้วยความเร็วขับขี่ในเมือง แต่หากเพื่อนบรรทุกหนัก จอร์จ ขอแนะนำเลยครับยิ่งบรรทุกหนักมาก ควรใช้เร็วต่ำขึ้นด้วยเพราะจังหวะทดสอบบนถนนเปียก ถึงแม้ความเร็วจะคงที่แต่เริ่มควบคุมได้ค่อนข้างยากมีอาการส่ายเล้กน้อย จอร์จให้ 2 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ หากขับขี่ไปกลับเส้นทางภายในเมือง แต่ไปจังหวัดใกล้เคียงภายในระยะเวลา 2 – 3 ชั่วโมง จอร์จ รู้สึกว่าความนุ่มนวลถือว่าใช้ได้ ไม่ได้โดดเด่นมากนัก แต่ในเรื่องความนุ่มเงียบ มีเสียงแทรกเข้ามาชัดเจนครับ แต่พอเข้าใจได้ว่ายางเน้นการใช้งานไม่ได้เน้นตอบโจทย์การใช้งานส่วนตัว ดังนั้นจอร์จให้ที่ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า หากพูดถึงยาง maxxis บอกเลยว่ายางราคาถูกแน่นอน แต่ถูกและดีนะครับถึงแม้จะเกรดยางระดับล่าง แต่การใช้งานไม่มีปัญหาให้เห็นเลยครับ แตกต่างจากยางใกล้เคียงกันยี่ห้ออื่นๆแน่นอน จอร์จให้ 4 ดาวครับ

สรุปภาพรวม หากเพื่อนๆไม่ใช้งานส่วนตัวเป็นรถกระบะหรือรถบรรทุกสินค้าเพื่อใช้เชิงพาณิชย์เท่านั้น และ ไม่ได้ต้องการการตอบสนองที่ดีหรือคุณสมบัติเฉพาะทาง Maxxis MA-579 ยางแข็งแรง ทนทาน พร้อมบรรทุกหนักตั้งแต่ 1 – 2 ตัน ได้สบายครับ ใช้งานแล้วไม่มีผิดหวังแถมหาซื้อง่ายด้วยครับ จอร์จให้ 3 ดาวครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ราคายางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis, ยาง hankook
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2019, 16:10:48 โดย tiresbidonline »