เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : BRIDGESTONE DURAVIS R611 (บริดสโตน ดูราวิส อาร์611)  (อ่าน 395 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14230
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Kim
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆวันนี่กลับมาเอาใจชาวรถกระบะกันอย่าง ต่อเนื่องครับรีวิวยี่ห้อ Bridgestone รุ่น Duravis R611 ครับ ต้องขอบอกเลยครับ จอร์จ ว่ารุ่นนี่ก็เป็นยางยอดนิยมกันมากในท้องถนนครับ เหมาะสำหรับรถกระบะใช้งานทั่วๆไปครับเรามาเริ่มรีวิวดีกว่าครับว่าที่ จอร์จ ลองใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง

เรื่องการยึดเกาะถนน ยางBridgestone รุ่น Duravis R611 จอร์จให้อยู่ที่ 4 ดาวครับจากที่ จอร์จ ได้ทดลองขับมานั่น สภาพถนนแห้งถือว่าดีเลยทีเดียวครับมีความแน่นยึดติดเกาะถนนแม้กระทั่งขับรถด้วยความเร็วอยู่ที่ 120 กิโลเมตร/ชั่วโมง โดยทางโค้งถือว่าผ่านอยู่ครับแต่ทำได้ไม่ค่อยดีมากเพราะด้วยแก้มยางที่ค่อนข้างสูงทำให้มีการโยนตัวอยู่แต่วงเลี้ยวนั่นสามารถทำได้ดั่งใจคิดอยู่ครับ ส่วนบนถนนเปียกทางตรงถือว่ายังทำได้ไม่เต็ม 100% ครับอยู่ที่ประมาณ 90% ของพื้นถนนแห้งครับ แต่ถ้าขับช้าลงสักนิดก็ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียวครับ

เรื่องระยะเบรค ของยางBridgestone รุ่น Duravis R611 จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ ถือว่าทำได้ดีทีเดียวเลยครับทั้งพื้นถนนแห้งและเปียก แต่ระยะทางในการเบรคนั่นอาจจะมีหลุดจากที่คิดไปอีกสักหน่อยครับ ทำให้ต้องเผื่อระยะไว้ด้วยครับโดยเฉพาะรถกระบะที่บรรทุกของอาจจะต้องเผื่อเพิ่มมากขึ้นด้วยน้ำหนักที่มากกว่าปกติครับ แต่ก็ถือว่าทำได้ดีไม่น่าเกลียดครับ

ต่อมาความนุ่มเงียบ ของยางBridgestone รุ่น Duravis R611 จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ ปกติยางสำหรับรถกระบะในส่วนความนุ่มเงียบจะด้อยแต่รุ่น Duravis R611 ถือว่าทำได้ดีครับ มีความนุ่มขณะขับขี่ และ เสียงหอนที่น้อยครับเกือบๆเทียบเท่ากับยางสำหรับรถยนต์นั่ง 4 ที่นั่งเลยทีเดียวครับ ถือว่าเป็นส่วนที่ประทับใจของยางรุ่นนี่อีกอย่างหนึ่งเลยครับ

ความคุ้มค่า ของยางBridgestone รุ่น Duravis R611 ยางไซส์ 215/65R16 สำหรับรถกระบะขับทั่วไป จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวเลยละครับ ถือว่าเป็นยางรถกระบะที่ราคาและคุณภาพโดยรวมถือว่าเหมาะสมกันครับ คุณภาพก็ดี ราคาก็ถือว่าไม่แรงมาก

สรุปภาพรวม จอร์จ ขอให้ยางBridgestone รุ่น Duravis R611 อยู่ที่ 4 ดาว ครับ เหมาะสำหรับรถกระบะที่ใช้งานทั่วไปไม่ได้บรรทุกหนัก เน้นการใช้งานขับนุ่มสบายเสียงรบกวนน้อยครับ คุณภาพดีขนาดนี่ก็อยากให้เพื่อนๆลองใช้กันดูนะครับว่าจะดีขนาดไหนสามารถดูข้อมูลรายละเอียดเพิ่มเติมได้ผ่าน เว็บไซต์ของไทร์บิดออนไลน์ คิดถึงยางคิดถึงไทร์บิด ศูนย์รวมร้านยางในกรุงเทพและปริมณฑลครับ วันนี่มียางจัดส่งถึงต่างจังหวัดแล้วด้วยนะครับ วันนี่ขอบคุณเพื่อนๆมากนะครับที่อ่าจนจบ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก