เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง Maxxis AT700 (แม็กซิส เอทีเจ็ดร้อย)  (อ่าน 343 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14230
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Kim
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ พบกันกับ จอร์จ ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ อีกเช่นเคยนะครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อนๆติดตามและให้กำลังใจกระแสตอบรับดีขึ้นอย่างต่อเนื่องครับ ในวันนี้ จอร์จ ยางคุณภาพตัวหนึ่งอยากจะมาแนะนำให้รู้จัก เป็นรุ่นที่นิยมและแพร่หลายพอสมควรเลยครับ ราคาบอกก่อนเลยว่าถูกและดีมีอยู่จริง ที่มาของรีวิวครั้งนี้ครับ นั่นคือยี่ห้อ Maxxis AT-700 ครับ ประเภทยางรถยนต์ Light truck & 4x4 (รถกระบะ และ รถออฟโรด) บอกเลยว่าสายลุยทุกสภาพถนน และ บรรทุกหนัก 1 – 2 ตัน ถือว่ายางที่ใช่ ใช้แล้วชอบเลยละครับ

การยึดเกาะถนน จากการทดสอบบนถนนแห้ง จอร์จ รู้สึกได้ดีการขับเคลื่อนค่อนข้างดีครับ หนึบใช้ได้ด้วยหน้ายางออกแบบพิเศษ ทำให้ความคล่องตัวสูง ส่วนบนถนนเปียก ถือว่าทำได้ไม่ดีมากนักครับ อาจจะต้องระมัดระวังลดความเร็วมากว่าปกติ มีการลื่นไถลเล็กน้อยครับ ด้วยยางประเภทนี้ เหมาะกับบรรทุกและลุยถนนแห้งมากกว่าครับดังนั้นพอเข้าใจได้ จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ แต่จุดเด่นอีกอย่างของลายดอกนี้ถ้าเข้าในพื้นลูกรังหรือดินสามารถตะกรุยได้ดีพอสมควรเลยครับ ถ้าให้คะแนนการใช้งานนอกถนนอยู่ที่ 3.75 ดาวเลยครับ

ระยะเบรก ด้วยโครงสร้างยางแบบเข็มขัดรัดหน้ายางไร้รอยต่อ 2 ชิ้น ทำให้หน้ายางมีความแข็งแกร่งในการทรงตัวและทำให้หน้ายางสัมผัสกับถนนได้เต็มหน้าครับ เมื่อใช้ความเร็วสูง เวลาหน้ายางสัมผัสกับถนน ทำให้ลดการสั่นสะเทือน ในจุดนี้เอง จอร์จ ถือว่าการเบรกทำได้ดีครับ แต่ไม่ได้ระยะเหยียบแล้วนิ่งดั่งใจขนาดนั้น หากขับด้วยความเร็วไม่เกิน 90 กิโลมเตรต่อชั่วโมง ถือว่าผ่านครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3.5 ดาวครับ
          ความนุ่มเงียบ การออกแบบร่องดอกยางและโครงยางของ Maxxis ในข้อแรกเรื่องของความนุ่มนวลจากการใช้งานจริงไม่ค่อยตอบโจทย์แต่ถ้าพูดถึงความแข็งแรงกระด้างเชื่อว่าเพื่อนๆต้องชอบแน่นอนที่เป็นสายกึ่งๆลุยหน่อยครับ แต่หากพูดถึงความเงียบ จอร์จ บอกเลยว่าเสียงแทรกเข้ามาห้องโดยสารเรื่อยๆครับด้วยสภาพดอกยางที่เป็นแบบ All terrain ด้วยแต่ถือว่าพอรับได้ ดังนั้นต้องการความนุ่มเงียบ จอร์จ แนะนำใช้กับประเภท Crossover SUV ดีขึ้นครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3.5 ดาวครับ

ความคุ้มค่า บอกเลยหากได้ยินชื่อแบรนด์ Maxxis แล้วเนี่ย การันตีได้เลยว่าได้ยางคุณภาพราคาถูกแน่นอนครับ เปลี่ยน 4 เส้น ทั้งที แค่หมื่นนิดๆเท่านั้น บอกเลยว่าคุ้มค่าจริงๆครับ ราคาตามคุณภาพนะครับในส่วนนี้
จอร์จให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

สรุปภาพรวม หากเพื่อนใช้รถกระบะบรรทุกหนัก 1 – 2 ตัน หรือ เน้นลุยในสภาพถนนไม่ค่อยดี รวมไปถึง แนวออฟโรด ถือว่ายางรถยนต์คุณภาพดี ราคาไม่แพงนำมาใช้กันได้ครับ แต่หากเพื่อนๆมองระยะยาวเน้น
คุณภาพและเทคโนโลยีที่มีมาให้จากโรงงาน อาจจะต้องมาพิจารณากันใหม่ครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3.5 ดาวครับ

หากสนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ ก่อนจะจากกันไปมีโปรดีๆอีกเช่นเคย หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ