เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: แผนที่2018 ลองดูนะครับ(ของผมลองแล้วใช้ได้)  (อ่าน 1995 ครั้ง)

ออฟไลน์ noknavara

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 589
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
  • ชื่อเล่น: nok
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
http://www.mediafire.com/file/2gyg90t1re1tdp5/Garmin+City+Navigator+Thailand+2018.20+Dual+Unlock+4592.rar

ถ้าไม่มั่นใจ ลองกับ Sd card 2GB ขึ้นไปก่อนก็ได้คับ ก็อปวางอย่างเดียวง่ายๆคับ
ขั้นตอนดังนี้คับ(อ่านให้จบก่อนนะครับ)
1.backup ไฟล์ของเดิมเอาไว้ก่อนคับกันพลาด
2.ฟอร์แมท sd card เป็นfat32
3.สร้างfolder ในsd card ตั้งชื่อว่าgarmin(ย้ำมีโฟลเดอร์เดียวชื่อเดียวเท่านั้น)
4.แตกไฟล์ที่ดาวโหลดมา
5. เข้าไปโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ แล้วก็อปปี้ไฟล์และโฟลเดอร์ทั้งหมดที่อยู่ในโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ออกมา  เอาไปใส่ไว้ใน โฟลเดอร์ในSD Card ที่เราตั้งชื่อไว้(garmin)

6.เสร็จแล้วนำ sd card ไปเสียบกลับเข้าที่เดิมในfront kenwood ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็น่าจะใช้ได้นะครับ(ผมลองมาหลายรอบรถหลายคันfrontคนละรุ่นกันใช้ได้ปกติคับ)

ปล.หรือง่ายๆนะคับ ทำตามขั้นตอน1และ2 ก็อปปี้โฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ออกมาไปใส่ไว้ในsd card เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ที่ก็อปมาเป็น garmin(ย้ำมีโฟลเดอร์เดียวชื่อเดียวเท่านั้น) เสร็จแล้วนำไปเสียบใช้งานได้เลยคับ
ติดตรงไหนสอบถามได้คับแต่อาจะตอบช้าหน่อยไม่ว่ากันนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2018, 16:41:56 โดย noknavara »

ออฟไลน์ หมูคอม

• No.404
  • สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8525
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: หมู
ขอรับไปทดลองใช้ ขอบคุณที่แบ่งปันนะครับ

ออฟไลน์ AT3235new

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4051
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: AT
update เรียบร้อย ใช้งานได้ปรกติครับ :emo_051:
kenwood 7330 bt

ออฟไลน์ joesenior

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5419
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: joe
ต้องขอรับไปทดลองโดยไว ขอบคุณครับ ::) ::)

ออฟไลน์ joesenior

• **
  • สมาชิก ID: 5419
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: joe
Update เรียบร้อย ณปัจุบัน OK ขอบคุณมากมายครับ เดี๋ยวสุดสัปดาห์ ลองวิ่งสัก4-500โลดู อิอิ 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ ALONGORN HUAD

• **
  • สมาชิก ID: 9193
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: มีน
ขอบคุณครับ มีเวลาจะลองเอาไปทำดูครับ

ออฟไลน์ goncomtech

• **
  • สมาชิก ID: 8535
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: กร
2018.20 หรือ 2018.40 ครับ

ออฟไลน์ bigfoot

• No.010
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3314
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Tung
  • NP300 DC V 7AT Savanna Orange
ลองแล้วความรู้สึกว่าค้นหาช้ามาก