เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: หลงไหลในรถนิสสันแต่เสียความรู้สึก นิสสัน มอเตอร์ ประเทศไทยเรื่อง  (อ่าน 6713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkapatt

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11034
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ป๊อป
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
พอดีผมเป็นผู้ใช้รถนิสสัย เอ้ยนิสสัน np300 ครับ ซึ่งซื้อมาปลายปี 2559  ขณะนี้ 2561 รถผมวิ่งไปด้วยเลขไมล์ 97000 กว่า (เยอะไปหน่อยนะครับ อิอิ) คือพอดีได้เกิดปัญหารถมีอาการดังนี้ครับ
1. ไฟกรองน้ำมันโซล่ากระพริบ
2. ไฟเอ็นจิ้นโชว์ รถมีอาการอืดๆ มองกระจกหลังควันออกมาจากท่อไอเสียเยอะกว่าปกติ
3. มีเสียง หอน ๆ มาจากเทอร์โบ ตลอดเวลา
ทางผมไม่ได้นิ่งนอนใจรีบหาศูนย์บริการของนิสสัน เข้าทันที โดยได้เข้าที่โชว์รูมที่ จ.ระยอง
ทาง พนักงานได้บอกว่า มีน้ำในกรองโซล่า ซึ่งเป็นเรื่องปกติสำหรับประเทศไทย เพราะน้ำมันดีเซลในบ้านเรา ปั้มบางปั้ม คุณภาพแย่ ซึ่งทางผมได้ทำการเปลี่ยนกรองโซล่า และให้พนักงานลบโค้ท สนราคาอยู่ที่ 1700 กว่าบาท แต่ อาการอื่นๆ เช่น เสียงเห่าหอนจากเทอร์โบ อาการอืดจากรถ อาการควันดำ ไม่หาย ทางพนักงานบอกว่า ให้รีบเข้าศูนย์ที่ กทม. ทางผมจึงรีบบึ่งมาจากระยอง เข้ากทม. ด้วยความไม่กล้าไว้วางในศูนย์ของทางนิสสัน ผมเลยให้ทางอู่ พี่ชายที่น่ารักอยู่แถว เวิคพ้อยส์ (ขอสงวนสิทธิ์ เอ่ยนามนะครับ กลัวโดยฟ้องร้อง อิอิ) ตรวจสอบ ซึ่งได้ผลขอสรุปทันใจมากๆ คือ มอเตอร์ไฟฟ้าเทอร์โบ ไม่ทำงาน โดยรถรุ่นนี้เป็นบ่อยเสียบ่อยมากทางพี่เขา แนะนำให้ไปเปลี่ยนที่ศูนย์ เพราะยังไม่หมดประกัน วารันตี 100000 กม.โดยแนะนำโชว์รูมแถว สามโคก ผมเลยรีบบึ่งไปทันที ได้พบเจ้าหน้าที่ศูนย์ อัทยาศัย ดีมากๆ ขอชมครับ ได้ทำการตรวจสอบและแจ้งทางผมว่าเดียวจะทำการ เครมให้ เพราะว่ายังอยู่ในประกัน
หลังจากนั้น 4-5 วันได้มีเจ้าหน้าที่ ลูกค้าสัมพันธ์ของทางนิสสัน โทรมา บอกว่า ไม่สามารถ เครม ตัวมอเตอร์ไฟฟ้าเทอร์โบได้ เนื่องจาก ระยะเลขไมค์ 80000 กิโล ทางผมไม่ได้มีบันทึกลงในบุ้กเซอรวิส ผมตั้งคำถาม ถามไปว่า
1 รถผมตั้งแต่ ออกรถป้ายแดงมา เข้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่โชว์รูมตลอด จนมาถึง ระยะ 97000 กม.การเข้าศูนย์ทุกครั้ง แล้วไม่ได้บันทึกลงบุ๊กเซอรวิส เพียง 1 ครั้ง วารันตี หายเลยหรือครับ
2 มอเตอร์ไฟฟ้า ถ้ามันจะเสีย มันเกี่ยวข้องอะไรกับน้ำมันเครื่องที่ต้องถ่ายหรือไม่ถ่ายที่ศูนย์หรือครับ ตอบผมหน่อย รถกวนเอาช่างเทคนิคมาตอบน่ะครับไม่ใช่ให้ พนง สาวเสียงเพราะๆ มาตอบแบบไม่รู้เรื่อง ผมไม่ใช่ช่างแต่ก็พอรู้เรื่องรถบางทีคิดว่าเป็นและรู้จริงมากกว่าพนักงานของ นิสสันมอเตอร์ประเทศไทย อีกครับ
3 ถ้าทาง นิสสันมอเตอร์ประเทศไทย จะไม่ เครม ให้ผม ก็ช่วยหาคำตอบให้ผมหน่อยนะครับ ว่าเกิดจากอายุการใช้งานหรือเกิดจากอะไร ไม่ใช่มาตอบว่าเกิดจากการ ไม่มาถ่ายน้ำมันเครื่องกับศูนย์/หรือจากการไม่มีบันทึกการเซอรวิส 80000 กม.  ผมเสียเงินเปลี่ยนเองได้นะครับ
  ปล ถ้าทาง นิสสัน มอเตอร์ ประเทศไทย อยากติดต่อหรืออธิบายเชิญตอบกระทู้ได้ครับหรือนี่ครับ เบอร์ 0634978994 ผมชื่อ จักรพัชร ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Jakkapatt

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11034
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ป๊อป
ไปดูไฟล์ วิดีโอ ใน np300 club หรือnavara club ในfacebook ได้ครับ  และทางนิสสัน ประเทศไทย ช่วยตอบและอธิบายด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Vilai

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11307
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: วิ
- เหนื่อยหน่อยนะครับที่จะให้บริการดีเท่าดีแม็กเขา
- เมื่อหลงเข้ามาแล้ว ก็ต้องแก้ปัญหากันต่อไป (ผมสองคนใช้นิสสันเป็นคันที่ ๔ แล้ว)

ออฟไลน์ Vilai

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11307
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: วิ
ทำใจเถอะครับ นิสสัน ส่งรถดีๆ ออก ต่างประเทศครับ

ออฟไลน์ เปิ้ล

• No.192
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4557
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เปิิล
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ผมเป็นผู้ใช้นิสสัน นาวา่า NP 300 7AT 4*4  ตั้งแต่ปี 14 มีปัญหาเรื่องเครื่องสั่นที่ 1700 รอบ เสียงคอนโซลดังในขณะแอร์ เย็นๆ แจ้งซ่อมตั้งแต่วันนั้น จนเลิกตามแล้วครับไม่มีอะไร ในกอไผ่ ที่ปวดใจ คือซื้อรถมาเป็นร้าน เต็นส์ตีราคาให้ 3แสนปลายๆถึงสี่แสนต้นๆ นี่ถ้าผมผ่อนหมดอีก 2ปีกว่าๆรถผมจะเหลือถึงแสนไหมนี่

ออฟไลน์ AT3235new

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4051
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: AT
แปลก !!! ผมซื้อเดือน6ปี2015 รุ่น DC 4x4 vl auto ก็เจอเรื่องเสียงสั่นครับ แก้ไปบางจุดหายเกือบหมด เมื่อเดือนที่แล้ว ไปลงเครื่องเสียงชุดupgrade แดมป์ประตู ช่างรื้อรถเยอะเหมือนกัน หลังจากนั้นรู้สึกเสียงจุกจิกกวนใจมันหายไปเลยครับ สังเกตตอนที่ไม่ได้เปิดเครื่องเสียง มันเงียบดีขึ้นจริง ยังงงอยู่เหมือนกัน