เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตั้ง Boost Gauge  (อ่าน 655 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shinosu-keng

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12218
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Samutsakorn
  • ชื่อเล่น: เก่ง
    • รางวัลและกิจกรรม
การติดตั้ง Boost Gauge
« เมื่อ: 19 ม.ค. 2018, 18:15:08 »
 Share 
   สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ขออนุญาติแชร์การติดตั้ง Boost Gauge  โดยวิธีใช้ Fuse Tap(micro) ไปติดตั้งตรง Fuse Blockไม่ได้ตัดต่อสาย โดยเอาไฟจาก Fuse ที่จ่ายส่วน ACC และ IGN (ส่วนilluminationไฟส่องสว่างผมไม่ได้นำมาใช้นะครับเนื่องจาก Fuse Block อยู่ในห้องเครื่อง) Gauge ที่ผมนำมาใช้เป็น Defi  BF โดยการต่อสาย

- Red,White ใช้ ACC  => FR PWR Socket 1
- Orange ใช้ IGN => ELEC PART (IGN POWER)
- Black Gnd =>ย้ำหางปลากลม ใส่ขันน็อตที่เก๊ะเก็บของ
   การใส่Fuse tap ต้องดู Fuse Block ว่าจ่ายไฟขาด้านไหนนะครับ

Fuse Block จะจ่ายไฟตามรูป

นั่นคือต้องหันปลายสายไฟFuse Tap ไปทางไม่มีไฟจ่าย ถึงจะครบวงจรครับ
โดยที่รูปติดตั้งFuse Tap แล้วประมาณนี้(สาเหตุที่ไม่เหมือนตำแหน่งที่อธิบายผมทำแยกเผื่อน่ะครับ)

ส่วนทางด้านสายวัดแรงดัน ใช้สาย vacuum 4 mm. สามทาง 4 mm. แคมป์รัด 8 mm.

การเดินสายเข้าห้องโดยสาร

เมื่อร้อยสายเข้ามาในห้องโดยสารแล้ว ก็เดินจัดสายแอบไว้ใต้พรมไปต่อกับกล่องGauge ส่วนGauge การเดินสายให้นำสายไฟชั่วคราวหรือลวดร้อยลงข้างมุมกระจก
เพื่อดึงสายจริงลงไป หรือสำหรับที่ไม่มีกล่องควบคุม ก็ดึงสายขึ้นมา เพื่อต่อกับGauge

ก็ได้ประมาณนี้ครับ

ตารางFuse และ วิธีถอดอุปกรณ์

:emo_020:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2018, 16:55:08 โดย Shinosu-keng »

ออฟไลน์ ละอ่อนบ้านแฟน เจียงของ

• No.310
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3953
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: chiangmai
  • ชื่อเล่น: pop
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: การติดตั้ง Boost Gauge
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2018, 12:43:05 »
 :emo_051: :emo_051:  ละเอียดมากเลยครับ