เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนเงื่อนไขการติดอุปกรณ์แต่งแท้จากศูนย์ในการออกรถใหม่จากนิสสัน แต่นิสสันไม่รับประกัน  (อ่าน 1155 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golf funbike

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12234
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เนื่องจากผมได้ซื้อรถนิสสัน np300  ป้ายแดงตกลงกับเซลล์ ในเรื่องของส่วนรถเงินสดเป็นตัวเลขกลมๆ ส่วนอะไหล่ผมเห็นว่าเป็นเงินตัวเลข เศษๆเลยจ่ายเพิ่ม เป็นเงินสด ได้ใบเสร็จค่าของแต่งคือเซ็นเซอร์ถอย2จุดจากนิสัน พร้อมทั้งติดตั้งก่อนวันรับรถ ออกรถมา4เดือน เซ็นเซอร์ถอยหลังเสีย ช่างที่ศูนย์เช็คแล้วบอกว่าหัวเซ็นเซอร์ถอยเสีย1จุดแต่กล่องไม่เสีย  ผมถามว่าอะไหล่แท้รับประกันนิครับ  พนักงานรับรถแจ้งว่า อะไหล่แท้ แต่ไม่ได้เสียค่าแรงติดตั้งจึงเครมไม่ได้ ผมงงเลย ผมติดก่อนรับรถนิครับ เค้าก้อบอกว่าเครมไม่ได้
ท่านได้ที่กำลังจะออกรถ นิสันรถใหม่ติดอุปกรณ์เพิ่มก็ระวังเงื่อนไขนี้นะครับ

ปล โทรไปติดต่อลูกค้าสัมพันธ์แล้วบอกว่าจะประสานงานแล้วติดต่อกลับสุดท้ายเซลล์โทรกลับมาแจ้งว่าเซลล์จะออกให้ครึ่งนึ่งแล้วขอชุดเซ็นเซอร์กลับทั้งชุดเพราะกลัวผมเอาอะไหล่ที่เสียมาทำเครม อันนี้ผมงงหนักเลยครับ คือผมซื้อชุดแรกมา ชุด2ไม่ได้เครมแต่ขออะไหล่คืน รถยี่ห้ออื่นไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้เปล่าครับ จ่ายเงินดาวน์พร้อมอะไหล่ในวันที่30/6/60เชลล์ขอยอด และออกรถวันที่6/7/60บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2017, 22:42:00 โดย Golf funbike »

ออฟไลน์ pctkosz

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 10192
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: พงษ์
    • รางวัลและกิจกรรม
 :emo_104: นี่หรือนิสสัน อะไหล่แท้ก็ไม่รับประกันอีก เฮ้อ!
เพิ่งเคยใช้นิสสันครับ ที่บอกว่าเช็คระยะฟรีค่าแรงก็ฟรีเฉพาะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ทำอย่างอื่นจ่ายเพิ่มทั้งนั้น