เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ ๆ คนไหน อัพเกรดเครื่องเสียงของ NP300 (Kenwood-DNX7330BT) บ้างครับ  (อ่าน 11164 ครั้ง)

ออฟไลน์ Virus1327

• No.016
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3861
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Singburi
  • ชื่อเล่น: Rat
    • รางวัลและกิจกรรม

ออฟไลน์ pmc

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2220
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ภาส
ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยนลำโพง หน้า ลำโพงหลัง เบสบ๊อก แดมม์ประตู พอแล้วครับ เพราะไม่ได้เน้นเปิดให้คนอื่นฟัง เน้นฟังในรถเท่านั้น และไม่อยากดัดแปลงเยอะ จบเลย

ออฟไลน์ Big boy

• VIP.008
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3648
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: บอย
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
ผมทำมา รายละเอียดตามนี้
คู่หน้า jl c2
คู่หลัง dls 650
Subbox nxs du8
แดมป์dls ทั้ง4บาน
เสียงที่ได้ฟังเพราะนุ่มนวล งบประมาณพอได้
ผมติดที่ร้าน the voice เป็นนายแบบของร้านเลย

ร้านอยู่ที่ไหนครับ และค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
ผมสนใจ ส่วนตัวผมว่าแค่นี้ก็พอสำหรับดูหนัง ฟังเพลง ในรถนะครับ
^~^ คิดดี ทำดี แค่นี้ ก็สุขใจ ^~^

ออฟไลน์ Virus1327

• No.016
  • สมาชิก ID: 3861
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Singburi
  • ชื่อเล่น: Rat
ผมทำมา รายละเอียดตามนี้
คู่หน้า jl c2
คู่หลัง dls 650
Subbox nxs du8
แดมป์dls ทั้ง4บาน
เสียงที่ได้ฟังเพราะนุ่มนวล งบประมาณพอได้
ผมติดที่ร้าน the voice เป็นนายแบบของร้านเลย

ร้านอยู่ที่ไหนครับ และค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
ผมสนใจ ส่วนตัวผมว่าแค่นี้ก็พอสำหรับดูหนัง ฟังเพลง ในรถนะครับ
ร้านอยู่พระราม9 หลังห้างthenine ค่าเสียหาย2หมื่นปลายๆครับ

ออฟไลน์ น้าแม็ค VIP.005

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
เสียหาแพงมาก :o :o :o

ออฟไลน์ AT3235

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6935
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: AT
หลังจากฟังชุดเดิมๆมาปีเศษๆ เพิ่งไปปรับปรุงมานิดหน่อยครับ
1.เปลี่ยนลำโพงประตูหน้า เป็นpioneer 6x9 3ทาง จำรุ่นไม่ได้ครับ
 ร้านเค้าว่ารุ่นใหม่สุด ลองฟังข้างนอกแล้วใช้ได้เลย คู่นึง...... 2,xxx
2.base box ของ bostwick bb -d8p 8"...... 5,xxx
3.กล่องรับ tv digital ของ zeason .......5,xxx
 รวมค่าติดตั้งแล้วไม่เกิน 13K กับเวลาติดตั้ง 4 ช.ม.
 โดยผมจะฟังเสียงในรถทีละ step ฟังตอนเปลี่ยนลำโพง 6x9 เสร็จก่อน เท่านี้เสียงก็ดีกว่าเดิม
มากแล้วครับ (ตอนขับรถไปร้าน เปิดเพลงที่ชอบและมีดนตรีครบๆจากแผ่นดีๆฟังซ้ำๆไปตลอดทาง จากชุดเดิมติดรถให้ชินหูก่อน)
 แล้วมาสุดท้ายตอนติดเบสบ็อกซ์อีกที ให้ช่างตั้งค่าที่บ็อกซ์ตาม style เพลงที่ชอบฟังก่อน
พอกลับมาบ้านค่อยมาไล่ปรับที่ front อีกร่วมๆ ช.ม. ปรับจนได้เสียงดนตรีที่เหมือนออกมาจากกระจกหน้ารถ(front stage) แล้วจะรับรู้ถึงเสียงstereoแยกชัดเจน ซ้าย-ขวาด้วยครับ (เปิดดังหน่อยvolume18-20นวดรันอินลำโพงไปในตัว)
 สรุป ถ้าชอบฟังเพลงแบบไม่เผื่อชาวบ้าน เท่านี้ผมว่า เสียงที่ได้คุ้มกับเงินที่จ่ายไปมากๆครับ จากเสียงแหลมที่อับๆ เบสออกด้านๆ ตอนนี้ฟังเพลงได้อรรถรสขึ้นเยอะ
 ส่วนภาครับของกล่องทีวี ผมขับจากแถวบางกรวยสะพานพระราม7 มุ่งหน้า บางขุนนนท์ ระยะทาง10กว่ากิโล สัญญาณนิ่งตลอดไม่มีช่วงขาดหายหรือกระตุก สภาพอากาศฝนตกปานกลางตลอดทาง

ปล. ลองดูเป็นทางเลือกครับ เพราะบางอารมณ์จะฟังช่องวิทยุ พวกรายการข่าวสารบ้านเมืองด้วย ไม่ได้ฟังเพลงตลอด ผมว่า OKครับ กับup grade เล็กๆเท่านี้ 555:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 11:35:20 โดย AT3235 »

ออฟไลน์ ไลค์สาระ

• No.226
  • สมาชิก ID: 5845
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ไลค์
ทำแล้วเหมือนกัน เน้นฟังในรถ  :emo_090:

ออฟไลน์ Asawin

• No.133
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5445
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: วิน
ของผมชุดนี้ครับ by driver sound

ออฟไลน์ dekwat

• No.046
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 4388
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: yo

ออฟไลน์ arnisong

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9150
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อาร์
 :)https://www.youtube.com/watch?v=lnzJ-upqAk8

ดูตามนี้แล้วลองปรับแต่งดูนะครับ

ออฟไลน์ gotomo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6544
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Golf