เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้วิธีการถอดฝาครอบทวิตเตอร์บ้างไหมครับ  (อ่าน 2775 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAR_GT

• No.020
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4804
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ต้า
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
     อยากจะ Upgrade ทวิตเตอร์ด้วยตนเอง ถอดครอบเสาแล้ว ไปต่อไม่ได้ว่าจะถอดฝาครอบทวิตเตอร์ยังไง กลัวมันจะหัก... วานผู้รู้ช่วยแนะนำผมด้วยครับ.. :emo_114:
     เลยต้องขออนุญาตคุณภาส สมาชิก 2220 นำภาพที่รถของคุณภาส Up เครื่องเสียงมาให้ดูเมื่อถอดแล้วเราจะเห็นอะไร.. :emo_052:

ออฟไลน์ khimy

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10120
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ยอด
รอชมด้วยครับ :emo_069:

goostars

• บุคคลทั่วไป
รอชมด้วยคนนะครับบบ

LIONKING88..ไม่ผ่านเอเยนต์ !!
สมัคร ฝาก-ถอน ง่ายๆด้วยตัวคุณเอง

ฝาก 1000 ได้ 2000

ฝาก-ขั้นต่ำ 500 บาท ปรับเครดิต ภายใน 5 นาที
ถอน-ขั้นต่ำ 500 บาท รับเงินสด ภายใน 10 นาที

โปรร้อนแรง การันตีความมั่นคง!
– สมัครใหม่ รับเพิ่ม 100%
– คาสิโน รับเพิ่ม 20% ทุกยอดฝาก
– SLOT รับเพิ่ม 30% ทุกยอดฝาก
– แจกค่าน้ำกีฬาสูงสุด 1%

เล่นที่ไหนไม่ได้..มาเล่นที่นี้! เติมเร็ว-ถอนเร็ว
»»  www.lionking88.net  ««

★★★★  วิธีสมัคร ฝาก-ถอน  ★★★★

ออฟไลน์ TAR_GT

• No.020
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4804
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ต้า
รู้แล้ว...หลังจากรอผู้รู้ก็ยังไร้วี่แวว เลยต้องจัดเอง..
   วิธีถอดให้เราหาชุดถอดคอนโซลหรือวัสดุที่เป็นพลาสติกปลายบางแข็งที่พอจะงัดแผงครอบทวิตเตอร์ ถ้าใช้ไขควงแบนก็ใช้ผ้ารองก่อน...(อย่าลืมถอดครอบเสาออกก่อนนะครับ)
   แผงครอบตัวนี่จะมีเดือยล็อคอยู่ตรงหน้าเราซ้ายขวา 2 ตัว สอดตัวถอดคอนโซลเข้าไปที่ร่องแผลงครอบกับคอนโซล แล้วค่อยค่อยค่อยค่อยงัดขึ้นตรง ๆไม่ต้องกลัวหักวัสดุน่าจะเป็น ABS เหนียวพอตัว มันก็จะทนแรงงัดของเราไม่ไหวก็จะหลุดออกมา (ครั้งแรกจะต้องออกแรกนิด)
   เท่านี้เราก็เห็นทวิตเตอร์ตัวกะจิ๋ว แต่ยังมีน้อตอีก 2 ตัว ตัวด้านนอกหาไขควงแฉกสั้น ๆถอดได้สบายมาก แต่เจ้าพระคุณตัวในนี่พื้นที่น้อยมาก ต้องหาไขควงที่เข้าได้ในพื้นที่แคบ ๆ(ไม่เกินความสามารถครับ)
   จากนั้นก็เปลี่ยนทวิตเตอร์ตามที่เราอยากได้ลงไปแทนหรือจะเสริมพ่วงอีกตัวก็ยังได้
(ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้ให้ดูนะครับ) จบโปรเจ็คพ่วงทวิตเตอร์เสียงใสอีกตัวได้มิติเสียงแหลมเพิ่มชัดขึ้นโดยไม่มี power amp แต่ก็แอบยัด subbox  8 นิ้ว ไว้ใต้เบาะ 1 ตัว โอเลยครับ
   พอแล้วเก็บตังค์ไว้ใช้บริการ DTE ทีมกะเขาบ้าง...
 :emo_102:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2016, 23:03:43 โดย TAR_GT »

ออฟไลน์ tanyapong

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 13669
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: แพร่
  • ชื่อเล่น: บี้
ไม่ทราบว่าลำโพงเสียงแหลม ขนาดกี่นิ้วครับ จะได้ซื้อเตรียมแล้วเปลี่ยนเลยครับ