เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง 2.5 163แรงม้า กะ 190แรงม้า มีอะไรต่างกันบ้างครับบ  (อ่าน 30786 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thachadech

• VIP.003
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2854
  • พลังน้ำใจ : 73
  • จังหวัด: เค้าเรียกที่นี่ว่าปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง คร้าบบบ
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ

น้องหนึ่งครับ เมื่อไหร่ จะเอา NAVARA ลงสนามแข่งครับ อยากเชียร์ อยากเห็นครับ เจอแต่ D-Max ครับ

เอาคันเก่าผมไปดูแก้ขัดก่อนครับพี่รถผมสีขาวสภาพเดิมๆครับ

มีกล่องดันรางสไตร์ DTE - Cheetar Techของผมใบเดียวครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=MZlnihaislg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=MZlnihaislg</a>

.
คิดถึงเรื่องเพิ่มกำลังเครื่องยนต์ด้านความแรงละอะไหล่NISSAN-NAVARAคึดถึงทีมงาน DTE-NAVARA-SHOPติดตามผลงานต่างๆใด้จาก เฟสบุ๊ค fb-allnewnavara อีกหนึ่งช่องทางครับ

ออฟไลน์ น้าแม็ค VIP.005

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
ผมว่าพี่หนึ่งต้องตอบนะมิใช่มาแอบฟัง  :( :(

อ้าวงั้นหรือครับพี่บอลเอางั้นก็ใด้ครับนี่เป็นข้อมูลที่ผมใด้มา

จากฝ่ายวิชาการนิสสันสว่นที่ต่างระหว่างเครื่องสองตัวนี้ใช้คำว่า

มีเพียบเลยครับเอาคร่าวๆเลยนะครับแคมซาฟลูกเบี้ยวก็ต่างละครับ

ต่างกันไปยันฝาสูบก็เบิกพาสคนละเบอร์ยิ่งลูกสูบไม่ต้องสืบครับ

ต่างแน่นอนความแข็งแรงลูกสูบระหว่าง163กับ190นี่ยิ่งต่างครับยิ่ง

190ถ้าจำไม่ผิดจะมี (บาลล้านซาพ) มาให้เพื่อเวลาเครื่องยนต์เดิน

วอคกิ้งสตีทหรืออัดรอบสูงๆจะนิ่งกว่ากันมากๆครับ

(อันนี้มีสาเหตุจะเอามาเล่าให้ฟังวันหลังเพราะเครื่องยนต์ตัวนี้ต่อไป

นิสสันจะเอามาต่อยอดในเครื่องตัวนี้ครับ)

ยี่งถ้าพูดถึงกล่องหลักด้วยละก็งามใส้เลยครับเมื่อก่อนนี้นิสสัน

จะออกกล่องมาพร้อมโปรแกรมในตัวกล่องเลยครับแต่ตัวใหม่นี้ไม่ใช่ครับ

กล่องทุกกล่องจะมาเป็นกล่อง แบ้ง ครับหรือกล่องเปล่ารวมถึงกล่อง

เกียร์ออโต้ด้วยครับไม่ว่าจะเป็นเครื่องรุ่นไหนก็แล้วแต่ แล้วนิสสันก็เอา

กล่อง แบ้ง มารันโปรแกรมแล้วค่อยใส่ไปทีละคันครับเพราะฉะนั้นจะทำ

เหมือนตัวก่อนไม่ใด้ครับที่เอากล่องขับสี่มาใส่ขับสองใด้มันจะไม่อ่านครับ

ส่วนถ้ากล่องเราพังศูนย์จะทำยังไงศูนย์จะจะทำแบบนี้ครับเค้าจะเบิก

กล่อง แบ้ง มาแล้วก๊อฟข้อมูลกล่องหลักเราเอาไปวางลงในกล่อง แบ้ง

ที่เบิกออกมาข้อดีกล่องหลักจะถูกลงครับแต่กลับกันข้อเสียจะเกิดขึ้นใน

เกียร์ออโต้สมมุตว่ากล่องหลักเกียร์ออโต้พังเมื่อก่อนเบิกเฉพาะกล่องครับ

ไม่กี่หมื่นแต่ตัวนี้ต้องเบิกกล่องพร้อมเกียร์ครับล่าสุดรู้สึกว่าราคาจะอยู่ที่

150000บาทท่านๆฟังไม่ผิดครับแสนห้าถึงแสนหกครับไม่งั้นถ้าเบิกอย่างใด

อย่างหนึ่งมาพอใส่เกียร์ D แล้วรถจะไม่วิ่งครับผมก็รู้มาแค่เนี้ยครับนิดๆ

หน่อยๆเองจะเชื่อหรือไม่เชื่อผมก็แล้วแต่นะครับถ้าเชื่อก็ฟังเก็บๆใว้ครับ

ไม่เชื่อก็ปล่อยลอยตามลมไปครับผม
:emo_090: :emo_090: :emo_090:
ใส่มาชะยางเลย

ออฟไลน์ gotomo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6544
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Golf

ออฟไลน์ poppo44

• No.316
  • สมาชิก 300 ไมล์