เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คอัพNavara แก้ปัญหาโครงเครง แข็งกระด้าง  (อ่าน 4229 ครั้ง)

ออฟไลน์ sucheep1897

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12239
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: โจ้
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: โช้คอัพNavara แก้ปัญหาโครงเครง แข็งกระด้าง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พ.ค. 2017, 18:43:59 »

สนใจสปริงเปลี่ยนแทนของเดิม ต้องการให้รถหน้าสูงกว่าเดิมประมาณ 2 นิ้ว ขอคำแนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2017, 18:45:51 โดย sucheep1897 »

ออฟไลน์ JEK_SUSPENSION

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9786
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เจ็ก
Re: โช้คอัพNavara แก้ปัญหาโครงเครง แข็งกระด้าง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ต.ค. 2017, 21:03:29 »
สนใจสปริงเปลี่ยนแทนของเดิม ต้องการให้รถหน้าสูงกว่าเดิมประมาณ 2 นิ้ว ขอคำแนะนำครับ
ขออภัยครับที่ตอบช้า แนะนำใส่สปริงยก2นิ้วจะดีที่สุดครับ ไม่เค้นสปริง ทำให้นั่งสบายกว่าครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 ต.ค. 2017, 09:24:27 »
Navara คันนี้ใช้มา 6-7ปีแล้วอยากทำช่วงล่างใหม่เพราะเริ่มมีอาการโคลง โยนตัว ไม่เกาะถนน เพราะใช้งานทุกวันวันละ 50โล อยากเปลี่ยนแค่โช้คอย่างเดียว ชอบขับเร็ว ผมแนะนำชุดโช้ค Profender Monogas ระบบ Monotube กิ่งแก๊สกิ่งน้ำมัน ตัวนี้แน่นหนึบดีมากครับ ด้านหน้าเป็นแบบสตรัทปรับเกียวและแกนขนาด 20มม ค่อนข้างที่จะเฟิร์ม ติดตั้งเสร็จออกไปลอง
---รถนิ่งขึ้นหนึบและกระชับขึ้นจะออกตึงๆหน่อย ต้องรันอินสัก 2000โล จะนุ่มขึ้นครับ
---แต่ก็ตอบโจทย์ครับอาการโคลง ส่ายและย้วยลดลงแทบหายขาดครับ
กับโช้คชุดนี้แบรนด์ไทยคุณภาพส่งออก รับประกันให้ 1ปี และสามารถซ่อมได้ครับโช้คชุดนี้
#โช้คหน้าหลัง Profender 4ต้น 17000บาท

ติดตั้งด้วยเครื่องมือทันสมัย...มีความมาตราฐาน..มั่นใจได้ครับ
ยินดีให้คำปรึกษา ระหว่างการตัดสินใจ
พูดคุยแบบกันเองที่สุด ไม่ทิ้งลูกเก่าเมื่อมีปัญหา
เน้นบริการหลังการขาย Tel.099-350-5524 เจ็ก LINE : jek87
หรือ http://line.me/ti/p/fezBKg0OHn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 พ.ย. 2017, 11:02:33 »
Navara Np300 คันนี้อยากทำช่วงล่างใหม่ให้แน่นหนึบและเฟิร์มขึ้น และต้องการเพิ่มความสูงขึ้นขึ้นสัก 2นิ้ว เลยสนใจชุดโช้คอัพ Ironman foamcellPro สเต็ปยก2นิ้ว ชุดนี้ด้านหน้าเป็นสตรัทปรับเกียว โช้คกระบอกใหญ่ 60mm แกน20mm และตัวโช้คเป็นระบบ น้ำมันล้วน Twintube ตัวนี้สามารถซ่อมได้ครับ รับประกันให้ 3ปี/60000โลครับ ตัดสินใจเปลี่ยนชุดนี้ทั้งชุดครับ ติดตั้งเสร็จออกไปลองขับระยะสั้นๆ
---รถให้ฟิลลิ่งนึ่งขึ้น หนึบและกระชับขึ้นกว่าเดิม ทรงตัวได้ดีขึ้น เกาะถนน
---เข้าโค้งสับเลนใช้ความเร็วมั่นใจขึ้น
---และไม่ทำให้กระด้างเกินไปครับยังคงให้ความนุ่มนวลใว้อยู่ครับ
---ยังสามารถเก็บซับแรงกระแทกได้ดีขึ้น อาการสะท้านสั่นสะเทือนน้อยลงนั่งสบายขึ้น
---ขับขี่เดินทางไกลไม่เหนื่อยครับ
ชุดนี้ตอบโจทย์ตรงตามใจเจ้าของรถมากที่สุดครับ เหมาะสำหรับท่านที่ชอบขับรูดๆลุยๆหน่อยครับ ชอบเดินทางไกลขับออก ต่างจังหวัด ชุดนี้แน่นหนึบจบๆครับ
#ชุดนี้ Ironman foamcellPro สเต็ปยก2นิ้ว ราคา 43000บาท

ยินดีให้คำปรึกษา ระหว่างการตัดสินใจ
พูดคุยแบบกันเองที่สุด ไม่ทิ้งลูกเก่าเมื่อมีปัญหา
เน้นบริการหลังการขาย Tel.099-350-5524 เจ็ก LINE : jek87
หรือ http://line.me/ti/p/fezBKg0OHn