เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อ NAVARA SPORTECH ตอนนี้คุ้มหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2279 ครั้ง)

ออฟไลน์ bombe

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7548
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
กำลังเล็งนาว่า สปอรต์เทคครับ จะเอาไปขนของเวลาไปซื้อของแมคโคร
และก็เป็นรถครอบครัวเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดด้วย ..ผมกำลังดูตัวคิงแค๊บคาลิเบ้อ V7 AT
แต่ยังลังเล เลยอยากถามคนที่เคยใช้ว่าโอเคหรือเปล่า.. ซื้อตอนนี้คุ้มมั้ยครับ

ออฟไลน์ chok

• No.123
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3044
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: chok
ชอบก้อจัดเลยครับ :-*

ออฟไลน์ สุริยัน

• No.392
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8014
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: น้อง
ภายนอกแต่งเพิ่มได้แต่ภายในหรูแบบเก๋งและสวยอุปกรณ์ครบครันหายากนะครับรถเจ้าตลาดของเพื่อนแทบไม่มีอะไรเลยมันยังอยากขายมาซื้อนาวาร่าเลยครับอยู่ที่ใจรักครับ

ออฟไลน์ Eak.ST

• No.383
  • สมาชิก ID: 8566
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอก
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ถ้ามีโอกาสแนะนำไปดูรถที่ศูนย์ก่อนได้ครับ เผื่อจะได้มีข้อมูลตัดสินใจง่ายขึ้น

ออฟไลน์ Offshore

• สมาชิก ID: 6455
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: 593
  • 593
กำลังเล็งนาว่า สปอรต์เทคครับ จะเอาไปขนของเวลาไปซื้อของแมคโคร
และก็เป็นรถครอบครัวเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดด้วย ..ผมกำลังดูตัวคิงแค๊บคาลิเบ้อ V7 AT
แต่ยังลังเล เลยอยากถามคนที่เคยใช้ว่าโอเคหรือเปล่า.. ซื้อตอนนี้คุ้มมั้ยครับ

King Cab Sportech น่าจะเป็นตัว Calibre EL 6MT ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2016, 11:29:40 โดย Korat-Offshore »

ออฟไลน์ ์์์นิยม งามเขว้า

• No.132
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5645
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: หน่อง
  • รถ: ยังไม่ระบุ
ในบรรดารถปิคอัพนาวาร่า NP 300 คุ้มสุดแล้วครับราคาไม่แพงแถมอ๊อฟชั่นจัดเต็มอีก C:-) :emo_051:

ออฟไลน์ hiper7010

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9300
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เต๋อ
ถ้าขนของไม่เยอะเท่าไหร่ ก็โอเคนะครับ เรื่องขนของผมว่าแข็งตั้งแต่สมัยบิ๊กเอ็มละ
ไปเห็นของจริง ผมว่าทรงใหญ่ดี ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าสวยกว่ารีโว่อีก อันนี้แล้วแต่คนชอบนะ

ออฟไลน์ potatolong

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8920
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แบ้งค์
ที่ผมซือนิสสันก็ตรงที่อึด ถึก ทน ทุกงานเนี่ยครับ ของคุณขนของแมคโคร สบายมากผมนี่ขนของเป็นร้อยกว่าโลไปต่างจังหวัด สบายมาก ผมว่าถ้าชอบก็ไปลองนั่งลองไปขับดูครับ รออะไรครับ ไปเล๊ยยย ^^

ออฟไลน์ ttara

• สมาชิก ID: 9301
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อาร์ท
ถามว่าคุ้มไหม ถ้าเทียบราคากับปีที่แล้วก็แพงกว่าเพราะขึ้นภาษีครับ
จะมีรุ่น 4ล้อนะที่ขึ้นมา 4 หมื่น ถ้าผมจำไม่ผิดมีรุ่น V นี่แหละที่ขึ้นไม่เยอะ เรื่องความชอบ แล้วแต่คนชอบเลย ต้องไปลองครับ :emo_051:

ออฟไลน์ arunsriram

• สมาชิก ID: 9302
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ
บ้านผมใช้นิสสันครับ เคยไปใช้เจ้าอื่น สุดท้ายก็กลับมาหานิสสันเหมือนเดิมครับ ผมว่าเรื่องคุณภาพ ศูนย์ไม่ต่างกัน อยู่ที่ความชอบล้วนๆเลย

ออฟไลน์ gonbingo

• สมาชิก ID: 9305
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอส
Re: ถ้าจะซื้อ NAVARA SPORTECH ตอนนี้คุ้มหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มี.ค. 2016, 02:41:49 »
ไม่ได้ขับนะ
เท่าที่เห็นบนถนนคนใช้นาวาร่าเยอะพาสมควรนะ
เห็นบ่อยนี่สีออกส้มทองๆสงสัยถือเคล็ด 55555555

ออฟไลน์ jameskungg

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7712
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ชัย
Re: ถ้าจะซื้อ NAVARA SPORTECH ตอนนี้คุ้มหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 07:08:05 »
ผมก็ดูตัว  sporttech DC EL  อยู่ครับ

ออฟไลน์ ธีรพันธุ์

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8757
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มี.ค. 2016, 21:30:51 »
ตอนนี้ผมก็ขับ Sportech 7AT  4WD ครับ ออกมาได้ 2 เดือนกว่าแร้ว ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ผมได้รถคันนี้เป็นคันแรก เพราะว่าตอนนี้ผมพึ่งอายุ 21 ปีเองครับ ยังไม่รู้ลึก รู้จิงเหมือนพี่ๆ น้าๆ บางท่าน อ่ะครับ
ก่อนอื่นเรยผมว่าตัวรถดีไซด์ หล่อเอาเรื่องนะครับ ภายในห้องโดยสารกว้างมากๆ แต่ไม่ถึงกับโล่งๆไป โอบกระชับตัวดี คอนโซนสวยครับ มีฟังชั่นครบ ผมชอบมากเรยครับ เบาะปรับไฟฟ้านี่โอเครเรยครับ แต่ถ้าใจร้อนอยากให้มันขยับตามใจเราเร็วๆ ก็อาจจะมีอารมฉุนๆ นิดนึงเกิดขึ้นได้
ส่วนเรื่องของสมรรถนะ ของคันนี้ออกแบบมาได้ลงตัวมาก นิ่ม แต่จะมีกระด้างนิดหน่อยครับ (หรือเพราะเติมลม 40/43) ตอนเข้าโค้งซัดไปเต็มที่ครับ ส่วนการเร่งแซงฉับไวดีครับ ผมเอาขึ้นเขาภูพานมาแร้ว บรรทุกข้าวสาร 4 กระสอบ กระสอบละประมาณ 30 กิโล กระเป๋าลากอีก 4 ใบ คนอีก 5 คน ขับ 4H ต้องบอกว่าเยี่ยมเรยครับ

"ข้อมูลที่ผมบอกไปเป็นความรู้สึกของผมนะ ครับ เพราะผมไม่เคยขับรุ่นอื่นก็เรยไม่รู้ครับ มีข้อดีหรือข้อเสียต่างจากยี่ห้ออื่นอย่างไร " ถ้าท่านอยากรู้อะไรเพิ่มเติมรบกวนถามผม นะครับ ผมนึกไม่ออกว่าจะอธิบายอะไรเพิ่มเติมครับ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลในหลายๆ ด้านของรถอยู่อะไร มือใหม่อ่ะครับ..... ขอบคุณครับ