เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ฉีดกระจกหน้ามันออกนิดเดียวทำไงครับ  (อ่าน 3008 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekawat.w

• No.321
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7301
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bankkok
  • ชื่อเล่น: เอก
    • รางวัลและกิจกรรม

ออฟไลน์ Joko

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7229
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: joko
Re: ที่ฉีดกระจกหน้ามันออกนิดเดียวทำไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ม.ค. 2016, 08:16:08 »
ฉีดนิดเดียวที่พี่ว่าคือ น้ำฉีดออกมาเบา หรือ น้ำฉีดออกมาต่ำ ถ้าฉีดออกมาต่ำถือว่าปรกติ รถผมก็เป็นครับสามารถตั้งระดับได้ ถ้าฉีดออกมาเบาอาจจะมีอะไรอุดตันครับ

ออฟไลน์ thorrung

• No.400
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8496
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ทอรุ้ง
Re: ที่ฉีดกระจกหน้ามันออกนิดเดียวทำไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ม.ค. 2016, 11:30:20 »
ฉีดนิดเดียวที่พี่ว่าคือ น้ำฉีดออกมาเบา หรือ น้ำฉีดออกมาต่ำ ถ้าฉีดออกมาต่ำถือว่าปรกติ รถผมก็เป็นครับสามารถตั้งระดับได้ ถ้าฉีดออกมาเบาอาจจะมีอะไรอุดตันครับ
ของผมก็ฉีดออกมาต่ำเลยขอบกระจกล่างมาหน่อยนึง งงเลยคับ ว่าแต่มันปรับยังไงคับ ;)

ออฟไลน์ gumunzanaka

• No.345
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8291
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เอฟ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ม.ค. 2016, 19:01:42 »
ของผมก็เหมือนกันครับ ไม่รู้ปกติเปล่า  :-\ :-\

ออฟไลน์ wut

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4853
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: วุธ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ม.ค. 2016, 19:54:49 »
ของผมก็ฉีดออกมาต่ำเลยขอบกระจกล่างมาหน่อยนึง งงเลยคับ ว่าแต่มันปรับยังไงคับ ;)
ใช้เข็มเย็บผ้าปรับครับ 2 in 1  ทั้งจิ้มทั้งปรับ  :)

ออฟไลน์ thorrung

• No.400
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8496
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ทอรุ้ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ม.ค. 2016, 18:12:12 »
ใช้เข็มเย็บผ้าปรับครับ 2 in 1  ทั้งจิ้มทั้งปรับ  :)
ขอบคุณคับน้าwut เย็นนี้ต้องลอง 8)

ออฟไลน์ ekawat.w

• No.321
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7301
  • จังหวัด: bankkok
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ม.ค. 2016, 08:03:50 »
ขอบคุณครับตอนแรกมันสูงกว่านี้แต่ตอนนี้มันดูต่ำมากไม่เหมือนรุ่นอื่นที่พุ่งมาตรงกลาง
ของผมพุ่งไม่ถึงคืบเลยครับ :-[

ออฟไลน์ benmonkey

• *
  • สมาชิก ID: 12485
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เบน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2017, 15:11:32 »
เคยแต่มีเศษไปอุดเลยทำให้มันออกน้อยครับ ใช้เข็มอย่าง คห.บนว่า

ออฟไลน์ มุ่ย เมืองฉะฯ

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12402
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: มุ่ย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.ค. 2017, 11:09:12 »
ไม่แน่ใจว่า เป็นความตั้งใจของการผลิตหรือเปล่า ที่ทำหัวฉีดให้ฉีดน้ำต่ำๆ แสดงว่าเป็นทุกคัน ของผมก็ฉีดต่ำ เราคุ้นเคยกับการฉีดสูงๆกันซะมากกว่าครับ ว่าจะไปให้โขว์รูมปรับตั้งให้ใหม่ ทั้งน้ำฉีดล้างกระจก และมีเสียงภายในห้องโดยสาร เหมือนกับปิดประตูไม่สนิท ทั้งๆที่ปิดสนิท กระแทกจนประดูแทบหลุด แต่ก็ยังมีเสียงตั้งแตวันแรกที่ออกรถมาแระ