เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: Update software kenwood  (อ่าน 13486 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekdue26

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9158
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เอก
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: Update software kenwood
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 พ.ค. 2016, 15:44:55 »

เพื่อน พี่ น้อง ใครมีอาการแบบนี้มั้งอะ
หลังจาก up แล้ว เชื่อมต่อ BT samsung note3 ใช้ Smartlink app เพื่อเชื่อมต่อกับ Garmin Navigator ใน DNX7330BT (รุ่น VL) เพื่อจะส่งพิกัด GPS จากโทรศัพท์ ไปยัง Garmin ปรากฎ เครื่อง DNX7330BT แฮงค์ กดไรไม่ได้เลย ต้องเปิดปิดเครื่องใหม่

ใครเจอ แก้ไงครับ แนะนำด้วย ขอบคุณคราาาบ

เป็นเหมือนกันแต่ผม ทำเครมตัวใหม่เลยครับ(หาวิธีแก้แล้วไม่มี)
แนะนำถ้าจะใช้อย่า up ครับ

ออฟไลน์ Worachai_s

• สมาชิก ID: 10552
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 04 ก.ย. 2016, 09:39:16 »
memory ที่ติดมากลับเครื่องหายครับ และเครื่องไม่ยอมให้ทำการอัพเดทจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

ออฟไลน์ pradips

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10639
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: YAI
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 ก.ย. 2016, 15:11:49 »
เพื่อน พี่ น้อง ใครมีอาการแบบนี้มั้งอะ
หลังจาก up แล้ว เชื่อมต่อ BT samsung note3 ใช้ Smartlink app เพื่อเชื่อมต่อกับ Garmin Navigator ใน DNX7330BT (รุ่น VL) เพื่อจะส่งพิกัด GPS จากโทรศัพท์ ไปยัง Garmin ปรากฎ เครื่อง DNX7330BT แฮงค์ กดไรไม่ได้เลย ต้องเปิดปิดเครื่องใหม่

ใครเจอ แก้ไงครับ แนะนำด้วย ขอบคุณคราาาบ

เป็นเหมือนกันแต่ผม ทำเครมตัวใหม่เลยครับ(หาวิธีแก้แล้วไม่มี)

ผมเป็นเหมือนกันครับ เข้าศูนย์ให้ช่าง(ภูเก็ต) ดูแล้ว เขาจะขอรหัสรีเซ็ทระบบจาก Garmin หรือ Kenwood มาดูก่อน ยังไม่ได้ทำเครมให้ครับ

** ของพี่ที่บอกว่าทำเครม คทอศูนย์ยอมเครมให้เลยหรอครับ หรือว่าเข้าไปแก้ไขแล้วไม่หาย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gheffir

• **
  • สมาชิก ID: 9514
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปิง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 03 ต.ค. 2016, 05:03:42 »

ผมเป็นเหมือนกันครับ เข้าศูนย์ให้ช่าง(ภูเก็ต) ดูแล้ว เขาจะขอรหัสรีเซ็ทระบบจาก Garmin หรือ Kenwood มาดูก่อน ยังไม่ได้ทำเครมให้ครับ

** ของพี่ที่บอกว่าทำเครม คทอศูนย์ยอมเครมให้เลยหรอครับ หรือว่าเข้าไปแก้ไขแล้วไม่หาย

ขอบคุณครับ
ผมก็เป็นหาวิธีจนหมดปัญญา ตอนแรกๆใช้ได้ไม่เครื่องใช้ไปสักระยะอยู่ๆก็ค้างใช้ไม่ได้เลยต่อทีค้างที เลยลองอัพ fw ก็ไม่หายผมเลยส่งเครม0 ทาง0เปลี่ยนจอใหม่ให่แรกๆก็ใช้ได้แล้ว2-3วันให้หลังก็ค้างอีกเลย โทรสอบถามไปทางบริษัทkenwood โดยตรงนำรถเข้าไปให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบก็ค้างเจ้าหน้าที่บอกจะกลับไปลองกับเครื่องของทางเค้าแล้วจะแจ้งเรื่องมา หลังจากนั้นไม่นานเจ้าหน้าที่ก็บอกค้างเหมือนกันไม่รุ้สาเหตุจะลองส่งเรื่องไปถาม บ.แม่ ที่ญี่ปุ่นแล้วเรื่องก็เงียบไปครัยจนตอนนี้โทรไปถามน่าจะ3-4เดือนแล้วยังไม่มีคำตอบเลบบอกแค่ว่าทางญี่ปุ้นไม่ติดต่อกลับผมเลยไม่รุ้จะทำไงได้แต่ลืมๆมันไปแล้วไม่ได้ใช้มันอีกเลย

ออฟไลน์ วีระพงษ์ พงษ์สวัสดิ์

• สมาชิก ID: 11368
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หน่อย
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2016, 20:08:39 »
ผมก็เป็นครับ ใช้ NP300 VL VS samsung J7...ส่งข้อมูล GPS ไปไม่ได้ แถม แฮ็งค์...ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่เหมือนกัน กำลังจะเอาไปเคลมศูนย์...ใครมีข้อมูลบ้างครับว่า เคลมแล้ว หายหรือป่าว..ครับ

ออฟไลน์ gheffir

• **
  • สมาชิก ID: 9514
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปิง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 ม.ค. 2017, 22:07:38 »
ไม่มีคำตอบจากทางนิสสันครับ ฝากเรื่องไปก็เงีบบ ทาง 0 มาถ่าย วีดีโอตอนใช้งานแล้วค้างไปหลายเดือนแล้ว ยังไม่มีใครติดต่อกลับมาครับ

ออฟไลน์ a-may

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3214
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: เอ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12 ม.ค. 2017, 05:48:05 »
เป็นที่ Garmin SmartphoneLink ที่เชื่อมต่อกับ  Garmin ทำให้ค้าง ผมก็เป็นในบางครั้งต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ หลังๆไม่เชื่อมต่อกับ SmartphoneLink แล้ว

ออฟไลน์ trdgis

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11993
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: ฺBank
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06 เม.ย. 2017, 20:55:12 »
 ;D ขอบคุณครับ   :-*

ออฟไลน์ ALONGORN HUAD

• **
  • สมาชิก ID: 9193
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: มีน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 30 ต.ค. 2018, 08:23:52 »
เป็นประโยชน์มากเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ goncomtech

• **
  • สมาชิก ID: 8535
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: กร
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 พ.ย. 2018, 20:34:19 »
ระบบ SMARTPHONE LINK ในประเทศไทยยังไม่รองรับครับทุกท่าน ผมคุยกับทางเคนหวูดมาเรียบร้อยแล้ว เชื่อมต่อก็ใีแต่แฮ้งค์กับแฮ้งค์ อัพเฟิร์มแวร์ใหม่ก็เท่านั้น