เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: Garmin City Navigator Thailand 2015.20  (อ่าน 19328 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaTum

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4909
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: TaTum
    • รางวัลและกิจกรรม
Garmin City Navigator Thailand 2015.20
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2015, 23:28:51 »
 Share 
ใช้กับเครื่องเล่น Kenwood เท่านั้น (รุ่นที่มี Navigator รถผมรุ่นVL)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2016, 13:51:20 โดย TaTum »

ออฟไลน์ อ๋อยบึงกาฬ

• VIP.004
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2593
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: อ๋อย
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
Re: Garmin City Navigator Thailand 2015.20
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 07:21:42 »
ขอบคุณครับขอรับสิทธิ์นี้ครับ.. :emo_090:

ออฟไลน์ garadriel

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8396
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: บอล
  • มหาสมุทรไม่เคยอวดว่ากว้าง..ท้องฟ้าไม่เคยอ้างว่าสูง
Re: Garmin City Navigator Thailand 2015.20
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 07:36:35 »
น้าๆท่านใดที่ลงแล้วเป็นยังไงเข้ามาบอกกันด้วยนะครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ bobogi

• No.215
  • สมาชิก ID: 2959
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เลิศ
  • รถ: ยังไม่ระบุ
  • It's Not Easy (DC EL 7AT)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 09:34:37 »
ขอบคุณครับ ของผมรถรุ่น EL เครื่องเสียง Kenwood มีโหมด Navigator ใส่ Card ยังไงครับ ไม่ทราบจริงๆ :-X :emo_008:

• มหาสมุทรไม่เคยอวดว่ากว้าง..ท้องฟ้าไม่เคยอ้างว่าสูง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 09:58:46 »
ขอบคุณครับ ของผมรถรุ่น EL เครื่องเสียง Kenwood มีโหมด Navigator ใส่ Card ยังไงครับ ไม่ทราบจริงๆ :-X :emo_008:

รอคำตอบด้วยคนครับ

ออฟไลน์ mick

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8344
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: mic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 10:44:43 »
ขอบคุณครับ ตอบรับสิทธิ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ นนทวัฒน์

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8120
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ประจวบ
  • ชื่อเล่น: ต้อม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 15:54:19 »
ขอบคุณครับ เดียวจะเอาวิธีทำให้ลูกดูน่าจะเข้าใจ ส่วนผมทุยเรียกพี่คงเข้าใจนะ 555:)

ออฟไลน์ TaTum

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4909
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: TaTum
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 16:06:17 »
ต้องขอโทษทีนะครับ ตอบรับสิทธฺิ์ช้าไปหน่อย  :-\ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2015, 15:01:09 โดย TaTum »

ออฟไลน์ marouy

• No.196
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5722
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: มารวย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 16:29:24 »
ขอบคุณนะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 16:37:26 »
กดขอรับสิทธิ์ไปแล้วครับผม   :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ ARM Bangchak

• No.279
  • สมาชิก ID: 7310
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 17:53:25 »
ขอบคุณครับที่ให้สิทธิ์ผมโหลดไฟล์ ตอนนี้อัพเดทเข้าเครื่องแล้วใช้งานได้ดีครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 17:55:04 »
ขอบคุณครับที่ให้สิทธิ์ผมโหลดไฟล์ ตอนนี้อัพเดทเข้าเครื่องแล้วใช้งานได้ดีครับ

ผมยังรอเจ้าของยอมรับอยู่เลยครับ ว่าแต่มีขั้นตอนยังไงแนะนำไหมครับ วิธีลงไฟล์

ออฟไลน์ ARM Bangchak

• No.279
  • สมาชิก ID: 7310
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 18:37:48 »

ผมยังรอเจ้าของยอมรับอยู่เลยครับ ว่าแต่มีขั้นตอนยังไงแนะนำไหมครับ วิธีลงไฟล์

1. ต้องเอา SD card อันใหม่ (ย้ำต้องอันใหม่เท่านั้น) ตามที่เจ้าของกระทู้แนะนำ ใส่เข้าเครื่อง Kenwood ก่อนโดยกดที่ปุ่ม Eject (แผ่น DVD) ค้างไว้จนกระทั่งหน้าจอเครื่องเปิดสุดจะเห็นช่องเสียบ SD card ให้เอาอันเก่าออกก่อนแล้วใส่อันใหม่เข้าไปแล้วกดปุ่ม Eject อีกครั้งเพือปิดหน้าจอ

2. เข้า Navigator แล้วไปที่ Settings > Device > Update Map ทำตามขั้นตอนที่เครื่องแนะนำเพื่ออัพเดต status ของ Garmin ในเครื่องก่อน หลังจากนั้นให้เอา SD card อันใหม่ที่อัพเดทแล้วออกจากเครื่องโดยกดปุ่ม Eject ค้างอีกครั้ง

3. นำ SD card ที่อัพเดทจากเครื่องเข้าเครื่องคอม หลังจากนั้นให้ทำการเปิด SD card จะเห็นโฟลเดอร์ Garmin ที่อัพเดทมาจากรถไม่ต้องไปยุ่งกับมันนะครับ

4. ขั้นตอนสำคัญ ให้ Copy ไฟล์ที่โหลดจากเจ้าของกระทู้ซึ่งเป็นไฟล์ Garmin.rar ไปใส่ไว้ในแผ่น SD อย่านำไปใส่โฟลเดอร์ Garmin โดยเด็ดขาด แล้วทำการ Extract ไฟล์ โดยใช้โปรแกรม WinRAR โดยให้ทำการคลิ๊กขวาที่ไฟล์ Garmin.rar จะมีแถบคำสั่งขึ้น ให้เลือก WinRAR แล้วทำการเลือก Extract Here โปรแกรมจะทำการ Extract ไฟล์ที่จะต้องใช้ลงในโฟลเดอร์ Garmin เอง หลังจากนั้นก็สามารถลบไฟล์ Garmin.rar ออกได้

5. ให้นำ SD card ออกจากคอมแล้วนำไปใส่ในเครื่อง Kenwood แล้วทำการเปิด Navigator อีกครั้งก็ใช้ได้เลยก็เป็นอันเสร็จสิ้นขั้นตอนครับ

ปล. กรุณาเก็บ SD card อันเก่าที่มากับรถไว้ให้ดีนะครับ เผื่อมันไม่เวิร์คจะได้เอาอันเก่ากลับมาใช้ได้

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2015, 19:27:15 »

1. ต้องเอา SD card อันใหม่ (ย้ำต้องอันใหม่เท่านั้น) ตามที่เจ้าของกระทู้แนะนำ ใส่เข้าเครื่อง Kenwood ก่อนโดยกดที่ปุ่ม Eject (แผ่น DVD) ค้างไว้จนกระทั่งหน้าจอเครื่องเปิดสุดจะเห็นช่องเสียบ SD card ให้เอาอันเก่าออกก่อนแล้วใส่อันใหม่เข้าไปแล้วกดปุ่ม Eject อีกครั้งเพือปิดหน้าจอ

2. เข้า Navigator แล้วไปที่ Settings > Device > Update Map ทำตามขั้นตอนที่เครื่องแนะนำเพื่ออัพเดต status ของ Garmin ในเครื่องก่อน หลังจากนั้นให้เอา SD card อันใหม่ที่อัพเดทแล้วออกจากเครื่องโดยกดปุ่ม Eject ค้างอีกครั้ง

3. นำ SD card ที่อัพเดทจากเครื่องเข้าเครื่องคอม หลังจากนั้นให้ทำการเปิด SD card จะเห็นโฟลเดอร์ Garmin ที่อัพเดทมาจากรถไม่ต้องไปยุ่งกับมันนะครับ

4. ขั้นตอนสำคัญ ให้ Copy ไฟล์ที่โหลดจากเจ้าของกระทู้ซึ่งเป็นไฟล์ Garmin.rar ไปใส่ไว้ในแผ่น SD อย่านำไปใส่โฟลเดอร์ Garmin โดยเด็ดขาด แล้วทำการ Extract ไฟล์ โดยใช้โปรแกรม WinRAR โดยให้ทำการคลิ๊กขวาที่ไฟล์ Garmin.rar จะมีแถบคำสั่งขึ้น ให้เลือก WinRAR แล้วทำการเลือก Extract Here โปรแกรมจะทำการ Extract ไฟล์ที่จะต้องใช้ลงในโฟลเดอร์ Garmin เอง หลังจากนั้นก็สามารถลบไฟล์ Garmin.rar ออกได้

5. ให้นำ SD card ออกจากคอมแล้วนำไปใส่ในเครื่อง Kenwood แล้วทำการเปิด Navigator อีกครั้งก็ใช้ได้เลยก็เป็นอันเสร็จสิ้นขั้นตอนครับ

ปล. กรุณาเก็บ SD card อันเก่าที่มากับรถไว้ให้ดีนะครับ เผื่อมันไม่เวิร์คจะได้เอาอันเก่ากลับมาใช้ได้

แจ๋วมากครับ เข้าใจทุกขั้นตอนละครับผม

ปล.กำลังรอไฟล์จากเจ้าของอยู่ครับ อิอิ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาซื้อ SD การ์ดรอเลย

ออฟไลน์ sakarin

• No.380
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8513
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ปู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2015, 05:28:25 »
ขอด้วยครับ