เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องเครือง  (อ่าน 902 ครั้ง)

ออฟไลน์ 18toon

• No.257
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5655
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ทูน
    • รางวัลและกิจกรรม
ห้องเครือง
« เมื่อ: 08 ก.ย. 2015, 09:32:43 »
 Share 
เราสามารถใช้น้ำล้างห้องเครืองได้หรือป่าวคับ

ออฟไลน์ AT3235

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6935
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: AT
Re: ห้องเครือง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ย. 2015, 10:23:49 »
ผมใช้ผ้าชุบน้ำผสมน้ำยาล้างรถหมาดๆ เช็ดครับ
ฝุ่นยังไม่เยอะ ถ้าจะให้ดีถ้าลุยทางฝุ่นมา
หาปั๊มลมพ่นไล่ฝุ่นก่อน ตามร้านปะยาง
น้ำล้างก็น่าจะได้(แต่ไม่เคย) เอาถุงก๊อบแก๊บหุ้มกล่องฟิว ทางเข้าอากาศที่หม้อกรอง
ตรงพวกปลั๊กต่างๆไม่ควรโดนน้ำโดยตรง

ออฟไลน์ NUI8888

• No.220
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5614
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: nui
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ย. 2015, 10:47:14 »
ผมใช้ผ้าชุบน้ำผสมน้ำยาล้างรถหมาดๆ เช็ดครับ
ฝุ่นยังไม่เยอะ ถ้าจะให้ดีถ้าลุยทางฝุ่นมา
หาปั๊มลมพ่นไล่ฝุ่นก่อน ตามร้านปะยาง
น้ำล้างก็น่าจะได้(แต่ไม่เคย) เอาถุงก๊อบแก๊บหุ้มกล่องฟิว ทางเข้าอากาศที่หม้อกรอง
ตรงพวกปลั๊กต่างๆไม่ควรโดนน้ำโดยตรง
ผมใช้น้ำเปล่าฉีด(ระดับกลาง)ล้างแล้วเช็ดแห้งจะมีปัญหาอะไรไหมครับ..แต่ไม่ได้ล้างบ่อย นานๆ จะล้างทีนึง...(เคยสังเกตุเห็นในร้านล้างรถเค้าก็เอาฉีดน้ำยาแล้วฉีดน้ำล้างตาม และฉีดเคลือบเงา ครับ)

ออฟไลน์ AT3235

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6935
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: AT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ย. 2015, 14:57:03 »
พวกเคลือบเงาผมก็อยากทำมากครับ โดยเฉพาะส่วนที่เป็นพลาสติกกับยางต่างๆ
แต่คิดว่ามันสวยตอนลงน้ำยาใหม่ๆ จากนั้นจะเป็นที่สะสมของพวกฝุ่นอ่ะครับและเป่าออกยาก

ออฟไลน์ NUI8888

• No.220
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5614
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: nui
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ย. 2015, 16:25:58 »
พวกเคลือบเงาผมก็อยากทำมากครับ โดยเฉพาะส่วนที่เป็นพลาสติกกับยางต่างๆ
แต่คิดว่ามันสวยตอนลงน้ำยาใหม่ๆ จากนั้นจะเป็นที่สะสมของพวกฝุ่นอ่ะครับและเป่าออกยาก

:emo_051: :emo_051:ถูกต้องที่ซู้ดครับ...สวยได้วัน-สองวัน จากนั้นก็เป็นที่เก็บ(เกาะ) ฝุ่นอย่างดีเลยครับ

ออฟไลน์ ice_solution909

• No.288
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6757
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ไอซ์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ย. 2015, 19:16:32 »
ล้างได้ครับ น้ำฉีด น้ำล้างเบาๆ แต่ต้องหลีกเลี่ยง อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกซ์ และไฟฟ้านะครับ

หาถุงคลุมพลาสติกคลุม ล้างเสร็จก็ลมเป่า เปิดตากแดด ก็แล้วแต่สะดวกเลย

ถ้าไม่มั่นใจ ก็ล้างโดยผู้ชำนาญดีกว่า (ร้านบางร้าน)  :emo_051:

ออฟไลน์ DHON

• No.172
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3827
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ดล
  • "พวกเราใจเดียวกัน NP300 & D40"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ย. 2015, 21:31:36 »

:emo_051: :emo_051:
บ้านหลังใหญ่ : www.NavaraClubThailand.com
แฟนเพจ : www.fb.com/NavaraClubThailand
เฟสกลุ่ม : www.fb.com/groups/NavaraClubThailand
สติ๊กเกอร์คลับ : http://www.navaraclubthailand.com/index.php/topic,1613.html