เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเกียวกับช่วงล่างเน้นๆอีกสักครังว่าอะไรดีครับ  (อ่าน 3039 ครั้ง)

ออฟไลน์ fuji

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7520
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ฟูจิ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ 0909717871

ออฟไลน์ bymanshop

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3829
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
ชุดนี้นุ่มหนึบดีครับ

ออฟไลน์ New NAVARA

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7716
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: วิลลี่

ชุดนี้นุ่มนวลนั่งสบาย  เป็นชุดใหญ่สุดครับ รับประกัน3 ปีเต็มครับ

ออฟไลน์ lekkorat

• No.065
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 793
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: lek
  • ชีวิตคือการเดินทาง
ขออนุญาติแนะนำ จากประสบการณ์และความรู้อันเล็กน้อย แบบสรุปครับ

ถ้าต้องการได้ความแตกต่างจากเดิม ทำแล้วจบ ใช้งานจนลืม แนะนำให้เปลี่ยนยกชุด สปริงหน้า แหนบ โช้ค บูชหูแหนบ  ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นช่วงล่างที่นำเข้า ก็มีอยู่หลายยี่ห้อ เช่น Old man Emu , OZY , Ironman , Sky Jacker , Procomp เป็นต้น แต่ก็มีอีกหลายยี่ห้อ ที่ผลิตแต่โช้คอัพ สปริง ไม่ได้ทำแหนบออกมาขาย แต่เปลี่ยนยกชุดแบบนี้ราคาจะสูงมาก ตั้งแต่ 50,000-100,00 บ. แล้วแต่ยี่ห้อและความสูงที่ต้องการ ส่วนจะนิ่ม นุ่ม หนึบ แน่น ก็อยู่ที่ความชอบของแต่ละท่าน แต่ที่เคยลองใช้มาเกือบทุกยี่ห้อ ยกเว้น Ironman ฟิลลิ่งจะแตกต่างกันไม่มาก แต่ความแข็ง หนึบ และ นิ่ม หนึบ จะแตกต่างกัน ต้องไปลองดูเองครับ ก่อนตัดสินใจ
อีกแบบคือ เปลี่ยนแค่โช้ค เสริมแหนบ  Add a lift หรือ เปลี่ยนสปริงด้วย ซึ่งก็มีหลายสูตร หาดูได้ในเวปนี้ เพราะสมาชิกในคลับได้ตั้งกระทู้ เรื่องช่วงล่าง ไว้เยอะ แบบนี้ราคาจะไม่สูงมาก แต่จะถูกใจหรือเปล่า ก็ขึ้นอยู่ความชอบครับ

คงมีแค่นี้ครับ สามชิกท่านอื่นคงมีความเห็นเพิ่มเติม

ออฟไลน์ Offshore

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6455
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: 593
  • 593
ขออนุญาติแนะนำ จากประสบการณ์และความรู้อันเล็กน้อย แบบสรุปครับ

ถ้าต้องการได้ความแตกต่างจากเดิม ทำแล้วจบ ใช้งานจนลืม แนะนำให้เปลี่ยนยกชุด สปริงหน้า แหนบ โช้ค บูชหูแหนบ  ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นช่วงล่างที่นำเข้า ก็มีอยู่หลายยี่ห้อ เช่น Old man Emu , OZY , Ironman , Sky Jacker , Procomp เป็นต้น แต่ก็มีอีกหลายยี่ห้อ ที่ผลิตแต่โช้คอัพ สปริง ไม่ได้ทำแหนบออกมาขาย แต่เปลี่ยนยกชุดแบบนี้ราคาจะสูงมาก ตั้งแต่ 50,000-100,00 บ. แล้วแต่ยี่ห้อและความสูงที่ต้องการ ส่วนจะนิ่ม นุ่ม หนึบ แน่น ก็อยู่ที่ความชอบของแต่ละท่าน แต่ที่เคยลองใช้มาเกือบทุกยี่ห้อ ยกเว้น Ironman ฟิลลิ่งจะแตกต่างกันไม่มาก แต่ความแข็ง หนึบ และ นิ่ม หนึบ จะแตกต่างกัน ต้องไปลองดูเองครับ ก่อนตัดสินใจ
อีกแบบคือ เปลี่ยนแค่โช้ค เสริมแหนบ  Add a lift หรือ เปลี่ยนสปริงด้วย ซึ่งก็มีหลายสูตร หาดูได้ในเวปนี้ เพราะสมาชิกในคลับได้ตั้งกระทู้ เรื่องช่วงล่าง ไว้เยอะ แบบนี้ราคาจะไม่สูงมาก แต่จะถูกใจหรือเปล่า ก็ขึ้นอยู่ความชอบครับ

คงมีแค่นี้ครับ สามชิกท่านอื่นคงมีความเห็นเพิ่มเติม

ขอสนับสนุนและเห็นด้วยกับความคิดเห็นของน้าครับ จากที่ผมเปลี่ยนโช๊คทั้งสี่ต้น เปลี่ยนสปริงคู่หน้า และใส่แหนบ Add leaf ตัวนี้ช่วยได้ความนุ่มและหนึบ ถูกใจมากหลังจากใช้มาประมาณ 5000 กม.ย่านความเร็วไม่โคลง หนึบแน่น ความเร็วต่ำในทางครุคระ รอยต่อถนน ลูกระนาดเก็บได้เนียน ไม่ดีดดิ้นเหมือนของติดรถมาเลย แถมได้ความสูงมาอีกสองนิ้ว อยากจะบอกว่าโช๊คติดรถมาจากโรงงานคุณภาพต่ำมาก โช๊คหลังผมใช้ได้แค่ 6000 กม.มีน้ำมันรั่วซึมแล้ว ทั้งที่ใช้งานแบบปรกติทั่วไปไม่เคยบรรทุกหนักเลย ที่รู้เพราะถอดออกตอนจะอัพเกรดช่วงล่างถึงเห็นนี้แหละครับ เป็นอีกแนวทางครับที่ได้มาจากการใช้งานจริง ตอนนี้ผมขับแต่ NP300 ไม่จับ PJS เเละยกให้แม่บ้านใช้ไปเลย

ออฟไลน์ fuji

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7520
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ฟูจิ
ขอบคุณมากครับ

ชุดของozy นุ่มหนึบดีครับ
ท่านได้สนใจมัดจำรับชุดโปรโมชั่นและสั่งจองหรือปรึกษาก่อนได้ที่ Man Shop เบอร์ 081-8055549, 081-7361720
http://www.Facebook.com/Bymanshop
http://www.bymanshop.com
Line: manshopbymee

ออฟไลน์ acpatt

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9354
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: patt

ขอสนับสนุนและเห็นด้วยกับความคิดเห็นของน้าครับ จากที่ผมเปลี่ยนโช๊คทั้งสี่ต้น เปลี่ยนสปริงคู่หน้า และใส่แหนบ Add leaf ตัวนี้ช่วยได้ความนุ่มและหนึบ ถูกใจมากหลังจากใช้มาประมาณ 5000 กม.ย่านความเร็วไม่โคลง หนึบแน่น ความเร็วต่ำในทางครุคระ รอยต่อถนน ลูกระนาดเก็บได้เนียน ไม่ดีดดิ้นเหมือนของติดรถมาเลย แถมได้ความสูงมาอีกสองนิ้ว อยากจะบอกว่าโช๊คติดรถมาจากโรงงานคุณภาพต่ำมาก โช๊คหลังผมใช้ได้แค่ 6000 กม.มีน้ำมันรั่วซึมแล้ว ทั้งที่ใช้งานแบบปรกติทั่วไปไม่เคยบรรทุกหนักเลย ที่รู้เพราะถอดออกตอนจะอัพเกรดช่วงล่างถึงเห็นนี้แหละครับ เป็นอีกแนวทางครับที่ได้มาจากการใช้งานจริง ตอนนี้ผมขับแต่ NP300 ไม่จับ PJS เเละยกให้แม่บ้านใช้ไปเลย

ใช้ของอะไรไปทำที่ไหนรบกวนแนะนำหน่อยนะคับผม   อยากทำบ้างไม่ไหวแล้วดีดเด้งเหลือเกิน