เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำวิธีการตั้งค่าและเชื่อมต่อ Bluetooth สำหรับ จอ Kenwood NP300 EL  (อ่าน 7537 ครั้ง)

ออฟไลน์ E 22 OYU

• No.013
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4306
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ป้อม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
แนะนำวิธีการตั้งค่าและเชื่อมต่อ Bluetooth สำหรับ Front Kenwood ที่ติดตั้งมาใน NP300 EL รุ่นไม่มีเนวิเกเตอร์

1.กดปุ่มเมนูที่ใต้หน้าจอหรือสัมผัสคำว่า Menu ที่หน้าจอก็ได้.

2.จากนั้นทำการแตะที่รูปการตั้งค่าที่มุมล่างด้านขวามือของจอ.

3.ให้เลือกที่คำว่าระบบโดยใช้มือสัมผัส จะมีคำว่า บลูทูธ ขึ้นมาในหน้าต่างข้างซ้าย.

4.สัมผัสตรงคำว่าบลูทูธจะเปลี่ยนหน้าต่างใหม่ขึ้นมาเราจะเห็นมีการตั้งค่าของบลูทูธ ให้เราจำรหัส Pin ไว้เพื่อใช้ในการจับคู่โทรศัพท์กับบลูทูธของ Kenwood.

ในการจับคู่โทรศัพท์กับฟรอนท์แนะนำให้ใช้บลูทูธของโทรศัพท์ค้นหาจะเร็วกว่าใช้วิทยุค้นหาครับ สมาชิกที่ได้รถมาแล้วยังจับคู่ไม่ได้ทดลองดูครับ.

C:-) C:-) C:-)
เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ เรื่องใหญ่คือไม่มีเงิน

ออฟไลน์ DHON

• No.172
  • สมาชิก ID: 3827
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ดล
  • "พวกเราใจเดียวกัน NP300 & D40"
แนะนำวิธีการตั้งค่าและเชื่อมต่อ Bluetooth สำหรับ Front Kenwood ที่ติดตั้งมาใน NP300 EL รุ่นไม่มีเนวิเกเตอร์

1.กดปุ่มเมนูที่ใต้หน้าจอหรือสัมผัสคำว่า Menu ที่หน้าจอก็ได้.

2.จากนั้นทำการแตะที่รูปการตั้งค่าที่มุมล่างด้านขวามือของจอ.

3.ให้เลือกที่คำว่าระบบโดยใช้มือสัมผัส จะมีคำว่า บลูทูธ ขึ้นมาในหน้าต่างข้างซ้าย.

4.สัมผัสตรงคำว่าบลูทูธจะเปลี่ยนหน้าต่างใหม่ขึ้นมาเราจะเห็นมีการตั้งค่าของบลูทูธ ให้เราจำรหัส Pin ไว้เพื่อใช้ในการจับคู่โทรศัพท์กับบลูทูธของ Kenwood.

ในการจับคู่โทรศัพท์กับฟรอนท์แนะนำให้ใช้บลูทูธของโทรศัพท์ค้นหาจะเร็วกว่าใช้วิทยุค้นหาครับ สมาชิกที่ได้รถมาแล้วยังจับคู่ไม่ได้ทดลองดูครับ.

แจ่มเลยครับน้าป้อม  :emo_090:
บ้านหลังใหญ่ : www.NavaraClubThailand.com
แฟนเพจ : www.fb.com/NavaraClubThailand
เฟสกลุ่ม : www.fb.com/groups/NavaraClubThailand
สติ๊กเกอร์คลับ : http://www.navaraclubthailand.com/index.php/topic,1613.html

ออฟไลน์ เจ็ก EL300

• No.244
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6462
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชัยภูมิ
  • ชื่อเล่น: เจ็ก
ไม่ทราบว่าสามารถ  Bluetooth VDO ขึ้นจอได้ไหมครับ
 :emo_090:

ออฟไลน์ Tuta18

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8175
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ตุ๊ต๊ะ
ปลดล็อกหน้าจอให้ดู dvd ได้โดยไม่ต้องดึงเบรกมือขึ้น ให้ดูได้แม้รถยังวิ่งอยุ่ทำยังไงครับ

ออฟไลน์ cindy

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8861
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: ซินดี้
  • รถ: ยังไม่ระบุ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
 :emo_109:  ขอสอบถามคะ แล้วรุ่นที่ไม่มีจอแบบนี้ จะตั้งค่าบูลทูธยังไงคะ โดยเฉพาะตั้งค่ากับโทรศัพท์อ่ะคะ ขอบคุณคะ

• **
คุณ E 22 OYU ครับ วันนี้ผมมีไปแถวตลาดไท จะรบกวนให้ช่วยปลดล็อกหน้าจอให้หน่อยอ่ะครับ สะดวกป่าวครับ จะรบกวนขอเบอร์ติดต่อเพื่อนัดเวลาได้ป่าวครับ

ออฟไลน์ tarcalos

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5819
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: tarcalos
  • คนเรา...เมื่อผิดแก้ไขได้ครับแต่อย่าพยายามแก้ตัว
การปลดล็อคหน้าจอให้ดูได้ในขณะรถวิ่งอยู่ต้องต่อสายลงGroundครับ น่าจะมีกระทู้อยู่ในบอร์ดน่ะครับเหมือนเคยเห็นลองหาดูได้ครับ หรือไม่ก็เข้าศูนย์บริการครับ แล้วบอกเค้าว่าปลดล๊อคหน้าจอฟรีครับ(น่าจะฟรีเป็นบางศูนย์บริการน่ะครับ เค้าจะให้เรา้เซ็นเอกสารยินยอมก่อน) จากนั้นก็...ดูหนังโลดครับ

• **
ขอบคุณนะครับ :emo_090:

• No.013
คุณ E 22 OYU ครับ วันนี้ผมมีไปแถวตลาดไท จะรบกวนให้ช่วยปลดล็อกหน้าจอให้หน่อยอ่ะครับ สะดวกป่าวครับ จะรบกวนขอเบอร์ติดต่อเพื่อนัดเวลาได้ป่าวครับ

ต้องขออภัยเมื่อวานอย่ที่ระยองทั้งวันไม่ได้เปิดคอมครับ เลยไม่ได้ตอบกลับ
เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ เรื่องใหญ่คือไม่มีเงิน

• **
อ่อครับ...แล้วจะกลับมาอีกทีเมื่อไรครับ

• No.013
อ่อครับ...แล้วจะกลับมาอีกทีเมื่อไรครับ
วันนี้อยู่ที่สำนักงานครับ.