เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: แม็คแตก มันแตกได้ไงหว่า.  (อ่าน 7025 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ่าวสีน้ำ

• No.093
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4160
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: nakhonphanom
  • ชื่อเล่น: Baoseenam
    • รางวัลและกิจกรรม
แม็คแตก มันแตกได้ไงหว่า.
« เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 02:24:51 »
 Share 
ผมติดตามรายการวิทยุ"คำภีร์รถ"คุณวรพล สิงห์เขียวพงษ์ เรียกได้ว่าแฟนประจำ อันนี้จากหน้าFanpage ตอนนี้กำลังทำเว็บ.http://www.kumpeerod.com/
วันนี้คุณวรพล นำเคสนี้มาให้ดูเลยนำมาฝากเพื่อนๆเพื่อเป็นข้อคิดพิจารณา..เกี่ยวกับล้ออัลลอย(ที่เรียกกันจนติดว่าล้อแม็คนะแหละ)
...ดูล้อแม็กของ ‘ก๊อป’ (Copy) แตกโหด-ก้านหลุดขาด ทั้งที่ไม่ชน ! ภาพจากเนท // ฮิตกันมากแบบฉุดไม่อยู่กับล้อก๊อป เพราะลายสวย-อินเทรนด์ และราคาสุดถูก // ผมเคยแนะว่าถ้าเงินไม่ถึง ซื้อของแท้แบรนด์รอง-มือสองดีไหม ? หรือแบรนด์ไทย แต่มีคุณภาพอย่างเลนโซ่ // หลายคนแย้งว่าก็ชอบลายนั้น // ผมจึงเสริมว่า ล้อก็อปเหมือนใส่โรเล็กซ์ปลอม ใครๆ ก็ดูออก ไม่เท่หรอก // ล้อต่างจากนาฬิกา เพราะล้อแม็ก เกี่ยวข้องกับความปลอดภัย // ล้อแตกรถขวาง คันอื่นชน หรือหมุนเป๋ชนคันอื่น อาจเป็นได้ เราใช้ถนนร่วมกันครับ // จริงครับ ล้อแม็กของก็อปไม่ได้เปราะไปทุกวง ใช้ดี-ใช้ทนก็มี แต่จะเลือกอย่างไร ? หาข้อมูลจากเนท จากเพื่อน แล้วมันจริงไหม ? ใส่แล้วก็ดูออกว่าปลอม // ร้านล้อแม็กเพื่อนกัน เคยบอกว่าเจอหลายคันแล้ว ที่ล้อแตกทั้งที่ไม่ชน ผมเพิ่งเคยเห็นภาพนี่แหละครับ (ถึงชนก็ไม่น่าแตกแบบนี้) // ถ้าอยากซื้อล้อก็อป เงินคุณครับ ผมแค่แนะว่าให้สนใจคุณภาพ ที่มา โรงงานใด และความปลอดภัยด้วย ก็เท่านั้น // ส่วนผมเองเลือกล้อแท้มือสองลายเก่านิดครับ ##### อ่านความรู้ที่ถูกต้องด้านรถยนต์ใน FanPage นี้ 'วรพล สิงห์เขียวพงษ์' ช่วยคลิ๊ก Like และ Share ให้สังคมมีความรู้ที่ดี ลดการแพร่ความรู้อันผิดเพี้ยนครับ // ฟังรายการวิทยุใหม่ของผม (เพิ่ม) สาระ-ตอบปัญหารถยนต์ จ-ศ. 18:15-19:00 น (6โมง-ทุ่ม) FM101.5 'รายการคัมภีร์รถ'.ดูล้อแม็กของ ‘ก๊อป’ (Copy) แตกโหด-ก้านหลุดขาด ทั้งที่ไม่ชน ! ภาพจากเนท // ฮิตกันมากแบบฉุดไม่อยู่กับล้อก๊อป เพราะลายสวย-อินเทรนด์ และราคาสุดถูก // ผมเคยแนะว่าถ้าเงินไม่ถึง ซื้อของแท้แบรนด์รอง-มือสองดีไหม ? หรือแบรนด์ไทย แต่มีคุณภาพอย่างเลนโซ่ // หลายคนแย้งว่าก็ชอบลายนั้น // ผมจึงเสริมว่า ล้อก็อปเหมือนใส่โรเล็กซ์ปลอม ใครๆ ก็ดูออก ไม่เท่หรอก // ล้อต่างจากนาฬิกา เพราะล้อแม็ก เกี่ยวข้องกับความปลอดภัย // ล้อแตกรถขวาง คันอื่นชน หรือหมุนเป๋ชนคันอื่น อาจเป็นได้ เราใช้ถนนร่วมกันครับ // จริงครับ ล้อแม็กของก็อปไม่ได้เปราะไปทุกวง ใช้ดี-ใช้ทนก็มี แต่จะเลือกอย่างไร ? หาข้อมูลจากเนท จากเพื่อน แล้วมันจริงไหม ? ใส่แล้วก็ดูออกว่าปลอม // ร้านล้อแม็กเพื่อนกัน เคยบอกว่าเจอหลายคันแล้ว ที่ล้อแตกทั้งที่ไม่ชน ผมเพิ่งเคยเห็นภาพนี่แหละครับ (ถึงชนก็ไม่น่าแตกแบบนี้) // ถ้าอยากซื้อล้อก็อป เงินคุณครับ ผมแค่แนะว่าให้สนใจคุณภาพ ที่มา โรงงานใด และความปลอดภัยด้วย ก็เท่านั้น // ส่วนผมเองเลือกล้อแท้มือสองลายเก่านิดครับ ##### อ่านความรู้ที่ถูกต้องด้านรถยนต์ใน FanPage นี้ 'วรพล สิงห์เขียวพงษ์' ช่วยคลิ๊ก Like และ Share ให้สังคมมีความรู้ที่ดี ลดการแพร่ความรู้อันผิดเพี้ยนครับ // ฟังรายการวิทยุใหม่ของผม (เพิ่ม) สาระ-ตอบปัญหารถยนต์ จ-ศ. 18:15-19:00 น (6โมง-ทุ่ม) FM101.5 'รายการคัมภีร์รถ'.

ออฟไลน์ thebestman

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5442
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: chiengmai
  • ชื่อเล่น: dang
Re: แม็คแตก มันแตกได้ไงหว่า.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 06:31:04 »
  ขอบคุณการนำเสนอข้อมูลที่ให้สติคำนึงทางเลือกมาตรฐานคุณภาพสินค้าก่อนการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ Dragon741

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2277
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: Buriram
  • ชื่อเล่น: Did
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 08:44:21 »
 :emo_108:

ออฟไลน์ ืnontawat

• สมาชิก ID: 4963
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ประจวบฯ
  • ชื่อเล่น: tom
  • คันแรกของฉัน มันต้องสุดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 09:30:26 »
ขอบคุณครับ :D
เธอด้อยค่าในสายตาคนอื่น แต่สำหรับฉันเธอคือทั้งชีวิตที่มี

ออฟไลน์ dekwat

• No.046
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 4388
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: yo
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 09:31:53 »
หวาดเสียวแทนเรย :o :o

ออฟไลน์ tui

• สมาชิก ID: 1418
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ตุ้ย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 09:40:43 »
ล้อมือสองก็น่ากลัวครับ เคยเห็นล้อร้าว ยังเอามาซ่อมขาย

ออฟไลน์ osaka99

• สมาชิก ID: 3618
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: osaka99
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 10:24:36 »
น่ากลัวจริงๆค่ะ  :emo_110: :emo_110:

ออฟไลน์ Ditsachai

• No.069
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4871
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: K.หน่อง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 13:16:21 »
ของแท้....แน่นอนกว่า....!

ออฟไลน์ bobogi

• No.215
  • สมาชิก ID: 2959
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: เลิศ
  • รถ: ยังไม่ระบุ
  • It's Not Easy (DC EL 7AT)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 16:25:59 »
น่ากลัวจัง ดีนะไม่เป็นไร :-\

ออฟไลน์ Rit Panya

• No.037
  • สมาชิก ID: 3271
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: Rit
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 พ.ค. 2015, 19:49:06 »
ผมว่าที่ติดรถมาน่ะทนสุดแล้วครับ (แม้ว่ามันจะดูเชยไปหน่อย  :P)

ออฟไลน์ Peeradon

• No.188
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5969
  • จังหวัด: แพร่
  • ชื่อเล่น: Por
  • เงินทองเป็นของนอกกาย แต่ไม่มีเงินนี่สิสำคัญ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พ.ค. 2015, 11:03:13 »
อยู่ที่คุณภาพของแม็กครับ แม็กที่เป็นยี่ห้อดังๆ ลายฮิตๆ จะมีก้อปปี้เยอะมาก งานจีนงานไตหวัน คุณภาพในการผลิตกับวัสดุอาจไม่แข็งแรงเท่ากับแม็กแท้ ทำให้แตกง่าย แม็กยี่ห้อดีๆแท้ Japan เฉพาะราคาล้อชุดเป็นแสนนะครับ ชุดละ 2-3 หมื่นเป็นงาน Miror ทั้งนั้น:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2015, 11:07:06 โดย Peeradon »

ออฟไลน์ chanin12345

• สมาชิก ID: 3574
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: พี่เสือ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 พ.ค. 2015, 19:53:12 »
ล้อก็อป เคยใช้มาแล้วโดดคอสะพานล้อยังดุ้งเลยครับ ขายทิ้งราคายิ่งเละเลยครับแนะนำครับ ก่อนที่จะซื้อล้อก็อป เพราะราคาถูกควรคิดถึงระยะยาวที่ใช้ด้วยนะครับ เวลาเกิดปัญหาขึ้นมาต้องเสียเงินซื้อล้อชุดใหม่อีก มันไม่คุ้มกับการที่เราซื้อล้อแท้มาใส่ครับเสียเงินครั้งเดียวอยู่ได้นาน จากประสบการณ์ส่วนตัวครับ :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ poppo44

• No.316
  • สมาชิก ID: 155
  • จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
  • ชื่อเล่น: poppo44
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • รักธรรมชาติครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ต.ค. 2015, 10:20:31 »
 O0 O0 O0  อันตรายครับวิ่งมาเร็วๆๆๆ  ไม่อยากนึกสภาพ.... :emo_052: :emo_052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2015, 10:43:05 โดย poppo44 »

ออฟไลน์ tayut

• No.464
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6542
  • ชื่อเล่น: tayut
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 พ.ย. 2015, 06:34:09 »
 O0 O0 O0 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ poppo44

• No.316
  • สมาชิก ID: 155
  • จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
  • ชื่อเล่น: poppo44
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • รักธรรมชาติครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ส.ค. 2018, 10:32:00 »
  ขอบคุณการนำเสนอข้อมูลที่ให้สติคำนึงทางเลือกมาตรฐานคุณภาพสินค้าก่อนการตัดสินใจครับ

:o :o :o :o น่ากลัวเหมือนกัน ครับ  :emo_023: :emo_023: