เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทางเร่งรัดการลดพุงโดยเครื่องบริหารหน้าท้อง  (อ่าน 556 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abdominy

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6369
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ฉวี
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ปัจจุบันนี้รู้สึกว่าคนอ้วนจะมีเยอะมากขึ้นทุกวันและเทรนด์รักสุขภาพ รักการออกกำลังกายก็กำลังเป็นที่สนใจ วันนี้ขอเล่าเรื่องการออกกำลังกายด้วยเครื่องบริหารหน้าท้องหน่อยแล้วกันนะครับ ^^ พอดีแต่ก่อนผมเป็นคนพุงใหญ่แล้วเมื่อหลายเดือนก่อนก็มีความจำเป็นให้ต้องลดหุ่น ฟิตหุ่นด่วนๆเลย เพราะเพื่อนจะแต่งงานไอ้เราก็โดนจับให้ไปเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวซะนี่ งานเข้าละตอนนี้ งานนี้ไม่ว่าอย่างไรขอหล่อไว้ก่อน เพราะสาวๆ เพื่อนของเจ้าสาวมาเยอะมาก ฮ่าๆ และท้ายที่สุดด้วยความมุมานะบวกกับเครื่องบริหารหน้าท้องสุดที่รัก ผมก็บรรลุผลในการลดพุงใหญ่ๆ นี่ออก หุ่นเพียวลง น้ำหนักก็ลดลงไปไม่น้อยภายในระยะเวลา 3 เดือนลดเกือบ 6 กิโลกรัมแน่ะ สบายใจกับความสำเร็จของตัวเองครับ เลยอยากแชร์ซะหน่อย ต้องขอบอกก่อนว่าก่อนหน้านี้ผมน้ำหนักเกือบ 88 กิโลกรัมแน่ะ แต่ความสูงแค่ 166cm เองครับ ก็ตรงเกณฑ์ชายไทยแร่ะนะ จริงๆ ตามหลักแล้วถ้าจะให้ได้ส่วนสัดสมมุติความสูงที่ 168 ต้องน้ำหนักไม่เกิน 68 นะ หรือใครสูง 180 ไรงี้ น้ำหนักต้องไม่เกิน 80 จึงจะได้ขนาดครับ เดี๋ยววันนี้ผมจะมาแชร์ทางด่วนเร่งรัดในการลดหุ่นกันคิดว่าไม่เยอะไปสำหรับหนุ่มๆ แต่อาจจะเยอะไปหน่อยสำหรับสาวๆ ที่จะทำตามก็ได้นะ แต่ก็ผ่อนๆ ลงตามความพอเหมาะได้นะครับ

แน่นอนครับก่อนอื่นเลยหากใครนอนดึกแล้วกินดึกนะ ขอร้องให้เลิกความประพฤตินี้ด่วนๆ เลยเพราะการกินดึกนั้นทำให้ไขมันสะสมเร็วมากๆ แถมอ้วนแบบลงพุงอีกต่างหากและก็สุขภาพทรุดโทรมด้วยนะ ต่อให้มีสุดยอดเครื่องบริหารหน้าท้องช่วยหรือพยายามซิทอัพขนาดไหนก็อาจจะไม่คุ้มกับที่เหนื่อยไปก็ได้ แต่หากใครทำงานกลางคืนละจะทำไงดี เอ่....อันนี้ก็ไม่รู้นะ ถ้าจะให้ชี้แนะเอาเป็นว่าถ้าหิวให้กินน้ำแทนแล้วกัน อย่างต่อมาคือเว้น (เฉพาะช่วงไดเอทนะ ไม่ใช่งดตลอดไป ^^!) อาหารจำพวกฟาสต์ฟู้ด แป้งเยอะๆ ทั้งหลาย แล้วก็ตัวการเลยคือน้ำอัดลม ตัวน้ำอัดลดนี้หากใครเคยเห็นตอนที่เขาผลิตนะจะรู้ว่าส่วนผสมน้ำตาลโหดมากเห็นแล้วสยองเลย แต่ที่มันไม่รู้สึกหวานจนเลี่ยนเวลาเราดื่มน่ะเพราะเขาอัดก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ (CO2) เข้าไป จึงทำให้มีรสเปรี้ยวและซ่าผสมเข้าไป ถ้าเป็นไปได้เลิกกินเลยนะตัวนี้ ต่อมาก็จะมาว่ากันในเรื่องของการออกกำลังกายโดยเน้นหนักที่พุงโดยใช้เครื่องบริหารหน้าท้องเข้าช่วย แล้วทำไมต้องใช้เครื่องช่วย ซิทอัพกับพื้นแบบธรรมดาๆ เลยไม่ได้หรอ หากใครที่เป็นคนตัวใหญ่หรือไม่เคยออกกำลังกายท่านี้มาก่อนจะรู้ดีครับว่าทำไม เพราะการออกกำลังกายหน้าท้องกับพื้นเปล่าๆ โดยไม่มีเครื่องช่วยน่ะเมื่อทำไปนานๆเข้ามันจะมีผลให้เกิดสภาพปวดคอปวดหลังจากการงอตัวที่ไม่ถูกต้องตามมาครับ พอนานๆ เข้าอาจกลายมาเป็นอาการเรื้อรังไม่ดีแน่ๆ ฉะนั้นต้องดูแลรักษาตัวเองก่อนครับ ส่วนจะเป็นเครื่องบริหารหน้าท้องแบบไหนนั้นหาซื้อเอาเองได้ตามรสนิยมเลยครับ แนะนำเอาเครื่องที่มันมีหมอนนุ่มๆ รองหลังรองคอหลายๆ อันหน่อยก็ดี ส่วนวิธีการเล่น ขอแนะนำตามวิธีของผมเลยนะคือไปวิ่งออกกำลังกายให้เหงื่อออกเยอะๆ ก่อน บางคนไม่ชอบ บอกเหนื่อย ขี้เกียจ ไม่ได้นะครับ ให้นึกถึงเป้าประสงค์ของเราเข้าไว้หรือให้เล่นกีฬาที่ตัวเองชอบเพราะเล่นให้สนุกแล้วมันจะไม่เบื่อ อย่างผมนี่ชอบเตะบอลก็ไปเตะบอลกับเพื่อนๆตอนเย็นครับ เล่นซักครึ่งชั่วโมงก็โอโคแล้ว พอกลับมาก็จัดเต็มกับเครื่องบริหารหน้าท้องเลยครับ จะพักผ่อนกินน้ำให้หายเหนื่อยก่อนก็ได้นะ อย่ากินน้ำอัดลมนะล่ะ ที่เล่นกีฬามาเหนื่อยๆเสียเปล่าหมด ก็บริหารหน้าท้องในท่าซิทอัพนี่แร่ะครับ

การบริหารนั้นก็ทำไปเรื่อยๆ ครับจนกว่าจะเหนื่อย จนกว่าหน้าท้องจะหมดแรงทำต่อไม่ไหวก็ให้พักแล้วก็ค่อยเล่นต่อ การบริหารนั้นก็ให้ฝืนๆ หน่อยนะครับเพราะนี้คือวิธีเร่งรัด ให้เล่นจนหมดแม็กซัก 3 ยกนะ รับรองได้ในเช้าวันต่อมาจะเจ็บหน้าท้องแน่นอน ฮ่าๆๆ  ในวันต่อมานั้นก็เหมือนเดิมครับ ลดหรืองดอาหารจำพวกต่างๆ ที่ว่ามาโดยให้รับประทานอาหารจำพวกผัก ผลไม้ และปลา การบริหารร่างกายก็เหมือนเดิม ไปเล่นกีฬามาก่อนแล้วค่อยมาเล่นเครื่องบริหารหน้าท้องแต่ในวันนี้นั้นจะเล่นน้อยหน่อยเพราะมันจะเจ็บแต่ก็ให้ค่อยๆ เล่นไปและไม่ต้องเล่นมากเหมือนเมื่อวานหรือวันก่อนๆ ก็ได้ เอาแต่พอไหวโดยให้สังเกตุความรู้สึกเอาเองนะครับ เพราะความอึดของแต่ละคนไม่เท่ากัน เพราะเล่นไปซักช่วงนึ่งประมาณอาทิตย์แรกก็จะรู้สึกได้ว่าหน้าท้องแข็งแรงขึ้น และกระชับขึ้นครับ แล้วก็ให้ค่อยๆ เพิ่มระยะเวลาในการเล่นเครื่องบริหารหน้าท้องขึ้นเรื่อยๆ ภายในช่วงเวลา 3 สัปดาห์แร่ะถึงจะเริ่มเห็นหน้าท้องเป็นลอนๆ ทำตามที่ผมว่ามานี้นะครับในระยะเวลาไม่เกิน 3 เดือนหุ่นจะเฟิร์มสุดๆ ฮ่าๆๆ ว่าไปนั้น แต่ก็จริงๆ นะครับ ต้องลองดู หลังจากนั้นพอได้หุ่น ได้แบบอย่างดีสมใจปรารถนามาแล้วการคงไว้ซึ่งรูปร่างให้ดูดีอยู่เสมอก็เป็นสิ่งสำคัญไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน การรักษายังไงนั้นหากเป็นคนที่สามารถฟิตร่างกายมาได้ถึงขนาดนี้ก็คงจะรู้วิธีดีอยู่แล้วละครับว่าควรทำอย่างไร โชคดีฟิตแอนด์เฟิร์มกันทุกคนนะจ๊ะๆ

ออฟไลน์ อ๋อยบึงกาฬ

• VIP.004
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2593
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: อ๋อย
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
อยากลดเหมือนกันแต่ยังทำใจไม่ได้..  :blank:

ออฟไลน์ E 22 OYU

• No.013
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4306
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ป้อม
อยากลดเหมือนกันแต่ยังทำใจไม่ได้..  :blank:

:emo_046: :emo_046: :emo_046: :emo_046:
เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ เรื่องใหญ่คือไม่มีเงิน

ออฟไลน์ ืnontawat

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4963
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ประจวบฯ
  • ชื่อเล่น: tom
  • คันแรกของฉัน มันต้องสุดๆ
ในจานผมให้แต่ในกระป๋องผมขอน่ะ ::)
เธอด้อยค่าในสายตาคนอื่น แต่สำหรับฉันเธอคือทั้งชีวิตที่มี