เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเบรคดวงที่3แตก  (อ่าน 44817 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าแม็ค VIP.005

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
Re: ไฟเบรคดวงที่3แตก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ม.ค. 2015, 20:56:30 »

วันนี้ได้สำรวจรถเหมือนเช่นทุกวัน เจอเต็มๆครับ ไฟเบรคแตกแบบ งงๆ มีสมาชิกท่านใดเป็นบ้างคับ :emo_023: :emo_023:
ต้องกลับไปดูชะแล้วแบบนี้

ออฟไลน์ Nirutt_sakaeo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4889
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: รุตติ์
  • รถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ม.ค. 2015, 15:33:53 »
มีมาให้ลุ้นอีกอย่างและ  :emo_110:

ออฟไลน์ satit8641

• No.353
  • สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 3236
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ต่อ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.พ. 2016, 19:42:53 »
จุดเดียวกันเลยครับ

ออฟไลน์ xaviel2

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6294
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: Xaviel2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ก.พ. 2016, 20:11:30 »
ผมเอาไปเคลมศูนย์มาแล้วครับ เค้ายินดีแก้ไขให้ครับ
เห็นช่างบอกว่าสาเหตุน่าจะเป็นที่ตัวไฟชิดกับตัวรถมากไป ไม่มีช่องว่างให้วัสดุโยนตัว เวลารถเจอแรงกระแทกแรงๆ ทำให้แตกได้

ออฟไลน์ tayut

• No.464
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6542
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: tayut
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 05:30:03 »
  :o :o :o:emo_115: :emo_115: :emo_115: :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ yutmuang

• No.012
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 995
  • พลังน้ำใจ : 13
  • ชื่อเล่น: วี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 05:42:18 »
ผมเอาไปเคลมศูนย์มาแล้วครับ เค้ายินดีแก้ไขให้ครับ
เห็นช่างบอกว่าสาเหตุน่าจะเป็นที่ตัวไฟชิดกับตัวรถมากไป ไม่มีช่องว่างให้วัสดุโยนตัว เวลารถเจอแรงกระแทกแรงๆ ทำให้แตกได้

ช่างมั่วแร้วครับ ทางนิสสันเค้าแจ้งแล้วครับว่าเกิดจากการขันน็อตตึงเกินไปในตอนประกอบครับ  ของผมแตกตอนที่ผมจอดนะครับ
อยากหล่อ อยากสวย  แต่ไม่รวยอย่างใครเขา  เลยต้องเอาแบบพอเพียง

ออฟไลน์ xaviel2

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6294
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: Xaviel2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 19:13:58 »

ช่างมั่วแร้วครับ ทางนิสสันเค้าแจ้งแล้วครับว่าเกิดจากการขันน็อตตึงเกินไปในตอนประกอบครับ  ของผมแตกตอนที่ผมจอดนะครับ

555+ ผมไม่ได้สนใจรายละเอียดเท่าไหร่ ศูนย์เคลมให้ไม่อิดออดก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ bobogi

• No.215
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2959
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: เลิศ
  • It's Not Easy (DC EL 7AT)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 พ.ค. 2016, 09:55:08 »
เมื่อวานล้างรถปีนขึ้นไปดูแตกเหมือนกัน จุดเดียวกับพี่ๆเลยครับเซ็งมาก เคลมประกันหรือไปเคลมที่ศูนย์ได้ไหมครับ ใกล้หน้าฝนแล้วกลัวน้ำเข้า :blank: :-X

ออฟไลน์ nemesis

• สมาชิก ID: 9871
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: บอล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2016, 08:55:57 »
 ออกมา10วันได้แหละ 1 รายการ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ น้าแม็ค VIP.005

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2016, 08:07:07 »
เมื่อวานล้างรถปีนขึ้นไปดูแตกเหมือนกัน จุดเดียวกับพี่ๆเลยครับเซ็งมาก เคลมประกันหรือไปเคลมที่ศูนย์ได้ไหมครับ ใกล้หน้าฝนแล้วกลัวน้ำเข้า :blank: :-X
เคลมที่ศูนย์ได้ ครับเพราะเกิดจากการประกอบ

ออฟไลน์ jameskungg

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7712
  • ชื่อเล่น: ชัย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2016, 23:52:53 »
เคลมที่ศูนย์ได้ ครับเพราะเกิดจากการประกอบ
O0
วันนี้ผมเอาเข้าไปเคลม ผมถึงกับเงิบบบ..ช่างบอกถ้าอะไหล่มาแล้วใช้เวลาทำเป็นวันเลยเพราะต้องรื้อพรมหลังคา(อันนี้ผมหละกล้วเลอะจริงๆ)
พี่ๆท่านใดเปลี่ยนมาแล้วใช้เวลาทำนานแค่ไหนกันแล้วมันจะแตกอีกไหมครับ

ออฟไลน์ slot_ton

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8318
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2016, 21:30:23 »
เห็นเค้าว่าล๊อต 2016 ไม่แตกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Koko

• สมาชิก ID: 9877
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โก้
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2016, 17:54:58 »
O0
วันนี้ผมเอาเข้าไปเคลม ผมถึงกับเงิบบบ..ช่างบอกถ้าอะไหล่มาแล้วใช้เวลาทำเป็นวันเลยเพราะต้องรื้อพรมหลังคา(อันนี้ผมหละกล้วเลอะจริงๆ)
พี่ๆท่านใดเปลี่ยนมาแล้วใช้เวลาทำนานแค่ไหนกันแล้วมันจะแตกอีกไหมครับ
ของผมเปลี่ยนมาแล้วประมาณ 2 อาทิตย์ตอนนี้ยังไม่แตกนะ เข้าใจว่าน่าจะหายขาด ส่วนระยะเวลาเปลี่ยนเตรียมไว้ได้เลยครับ ประมาณ 4 ชั่วโมง

ออฟไลน์ Ono

• สมาชิก ID: 6962
  • จังหวัด: 101
  • ชื่อเล่น: โอโน่
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 ก.ค. 2016, 14:49:09 »
ของผมก็เป็นครับ ไม่แตกแต่ร้าว เข้าศูนย์เค้าก็เปลี่ยนอันใหม่ให้เลย แต่ระวังด้วยครับ ของผมพอเปลี่ยนอันใหม่ช่างที่ศูนย์ประกอบไม่ดี น้ำเข้าตรงที่ช่องไฟเบรค ในรถเปียกหมดเลย ฝากเตือนท่านสมาชิกด้วยคับ

ออฟไลน์ yutmuang

• No.012
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 995
  • พลังน้ำใจ : 13
  • ชื่อเล่น: วี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 ก.ค. 2016, 07:09:57 »
ของผมก็เป็นครับ ไม่แตกแต่ร้าว เข้าศูนย์เค้าก็เปลี่ยนอันใหม่ให้เลย แต่ระวังด้วยครับ ของผมพอเปลี่ยนอันใหม่ช่างที่ศูนย์ประกอบไม่ดี น้ำเข้าตรงที่ช่องไฟเบรค ในรถเปียกหมดเลย ฝากเตือนท่านสมาชิกด้วยคับ

ตามนี้เลยครับ ของผมเคลมพรมหลังคามา2รอบครับ ทั้งหัก ทั้งน้ำเข้านี่แหละครับ   :emo_107:
อยากหล่อ อยากสวย  แต่ไม่รวยอย่างใครเขา  เลยต้องเอาแบบพอเพียง