เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมเสียงครางบริเวนคอนโซลไม่หาย  (อ่าน 63387 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรชัย ชยางศุ

• VIP.001
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3792
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: เฮียชัย
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
Re: ซ่อมเสียงครางบริเวนคอนโซลไม่หาย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2014, 18:42:12 »

เสียงดังบริเวณคอนโซน ของเฮียเพิ่งจะดังได้มา4-5วัน วันนี้พยายามตั้งใจฟัง และจับโน่นกดนี่เพื่อหาจุดที่ทำให้เกิดเสียง สรุปเจอต้นตอแล้ว ปรากฏว่าไม่ได้ดังจากบริเวณคอนโซน แต่ดังมาจากกระจกมองหลัง ซึ่งมีสายไฟอยู่ด้านหลังกระจก พอจับดูเสียงก็เงียบ พอปล่อย เสียงก็ดังอีก เด๋วพรุ่งนี้จะหาวิธีแก้ ใครที่เจออาการเสียงดังในห้องโดยสาร ลองสังเกตุจุดนี้ด้วย อาจจะเป็นตรงจุดนี้ก็ได้

ออฟไลน์ ประเสริฐ ลิขิตพัฒนวิศาล

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5484
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ตี๋
Re: ซ่อมเสียงครางบริเวนคอนโซลไม่หาย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2014, 11:47:02 »
ลองดูนะครับพอเสียงดัง ให้ดันเก๊เก็บของด้านคนนั่ง ให้แน่น แล้วจะเงียบเลยครับ เพราะว่าจุดหมุนมันหลวม หายแล้วครับตอนนี้ เสียงไม่มีล่ะ สบายใจเลย เฮ้อ... หามาตั้งนาน :'(

ออฟไลน์ sniper 2606

• No.113
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5360
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: แพร่
  • ชื่อเล่น: rom
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2014, 12:01:03 »
 :emo_090: :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ ภูวไนย ทัพเจริญ

• No.152
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5422
  • ชื่อเล่น: ภู
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04 ม.ค. 2015, 13:02:44 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051: ;)

ออฟไลน์ TAR_GT

• No.020
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4804
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ต้า
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 05 ม.ค. 2015, 08:39:04 »
ยิ่งนั่งเต็มลำ...ยิ่งมีเสียงชัดเจนบริเวณคอนโซลกลาง (เมื่อขับได้รอบเครื่อง)
 :(

ออฟไลน์ dekwat

• No.046
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 4388
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: yo
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 06 ม.ค. 2015, 10:31:20 »
ของผมจะดังตอนรอบเครื่องต่ำ (แต่ก้อไม่ได้ดังมากนะคับ พอรับได้)

ออฟไลน์ onmyway

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5005
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: เม่น
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 ม.ค. 2015, 11:35:15 »
ของผมก็เป็นครับยังหาสาเหตุไม่เจอเลย แถมยังดังขึ้นเรื่อยๆอีกต่างหาก  :P

ออฟไลน์ kingdommut

• สมาชิก ID: 4989
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: คิว
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 ม.ค. 2015, 17:44:53 »
ดันหัวข้อนี้หน่อย

อาทิตย์ที่ผ่านมาวิ่งขึ้นเหนือ เสียงคอนโซนดังมากช่วงขึ้นเนินตอนรอบต่ำ เล่นเอารำคาญกันเลยทีเดียว และพยายามฟังคิดส่าเสียงน่าจะมาจากหลังเครื่องเล่นด้านซ้ายมือ ว่าแต่มีใครแก้จบไปบ้างแล้วครับ :emo_052:

ออฟไลน์ ประเสริฐ ลิขิตพัฒนวิศาล

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5484
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: ตี๋
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 ม.ค. 2015, 22:28:11 »
ของผมหายละครับ ขอเพิ่มเติมจากกระทู้ที่ผ่านมานะครับ ลองดูว่าจะเป็นเหมือนกันกับทุกๆท่านหรือเปล่า ซึ่งตอนนี้ผมเหลือปัญหา 2 จุด คือ พวงมาลัย(คิดว่าน่าจะเป็นสปริงอ่อน) เลี้ยวขวาตกหลุมแล้วมีเสียงสั่น กับ กระจกด้านคนนั่งด้านหน้า ลดลงสัก 1/4 ของการเปิดผมเจอเสียงดังแก๊กๆ แต่ไม่เป็นไรสู้ต่อไป คราวนี้มาเริ่มเรื่องเลยดีกว่าครับ
เสียงที่มาจากคอนโซลด้านซ้ายของผมที่เจอนะครับ คือไอ้ด้านหลังเก๊ะเก็บของนี่ล่ะครับ เมื่อเราเอาเก๊ะเก็บของออกได้แล้ว สิ่งที่เราเห็นชัดๆเลยก็คือ ฝาปิดเปิดแผ่นกรองแอร์รถยนต์ และ แผงฟิวส์ ซึ่งนี่ล่ะ เจ้า 2 ตัวนี้ล่ะครับที่เป็นตัวการของผมที่เจอ อย่างแรกคือ แผ่นปิดเปิดแผ่นกรองแอร์รถยนต์ มันหลวมคลอน ทำให้เกิดการสั่น และนั่นเองทำให้เกิดเสียง และ อย่างที่สอง สุดท้ายก็คือ แผงฟิวส์ ครับ มันหลวมคลอนเหมือนกันอ่ะครับ และนี่เองคือปัญหาของเสียงที่เกิดขึ้นกับรถของผมนะครับ ลองดูนะครับทุกท่าน ตอนนี้มีความสุขกับการขับ NP300 ขึ้นหน่อยครับ  :emo_020:

ออฟไลน์ ohyes2007

• No.131
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2848
  • ชื่อเล่น: โอ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 ม.ค. 2015, 06:15:15 »
ขอบคุณครับที่ช่วยหาจุดเกิดเสียงดังน่ารำคาญ ผมนี่เดี๋ยวไปรับรถมาคงต้องเช็คหน่อยแล้ว นี่แหละครับน้ำใจเพื่อนในคลับ

ออฟไลน์ bigfoot

• No.010
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3314
  • พลังน้ำใจ : 7
  • ชื่อเล่น: Tung
  • NP300 DC V 7AT Savanna Orange
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 ม.ค. 2015, 07:42:35 »
เสียงที่คอนโซลของผมก็ดังบางครั้งที่รอบต่ำ เดี๋ยวจะลองดู
ส่วนที่พวงมาลัยของผก็ดัง ทางศูนย์สั่งอะไหล่ให้เกือบเดือนแล้วยังไม่ได้เลย

ออฟไลน์ krudong

• No.186
  • สมาชิก ID: 3204
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
  • ชื่อเล่น: ครูดง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 ม.ค. 2015, 14:50:52 »
ของผมรอรับรถวันที่ 26 กุมภา ไม่อยากให้เป็นเลย :emo_052: :'( :-[

ออฟไลน์ kingdommut

• สมาชิก ID: 4989
  • ชื่อเล่น: คิว
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 ม.ค. 2015, 00:24:22 »
ขอบคุณครับที่ช่วยหาจุดเกิดเสียงดังน่ารำคาญ ผมนี่เดี๋ยวไปรับรถมาคงต้องเช็คหน่อยแล้ว นี่แหละครับน้ำใจเพื่อนในคลับ

ที่เก็บของถอดอย่างไรครับ วันนี้ถอดสกรูออก มาบนสามตัว ล่างสองตัว ดึงออกมาก็ไม่ออก  O0

ออฟไลน์ vivispeed

• No.130
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1224
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วี
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 ม.ค. 2015, 00:43:16 »
ของผมหายละครับ ขอเพิ่มเติมจากกระทู้ที่ผ่านมานะครับ ลองดูว่าจะเป็นเหมือนกันกับทุกๆท่านหรือเปล่า ซึ่งตอนนี้ผมเหลือปัญหา 2 จุด คือ พวงมาลัย(คิดว่าน่าจะเป็นสปริงอ่อน) เลี้ยวขวาตกหลุมแล้วมีเสียงสั่น กับ กระจกด้านคนนั่งด้านหน้า ลดลงสัก 1/4 ของการเปิดผมเจอเสียงดังแก๊กๆ แต่ไม่เป็นไรสู้ต่อไป คราวนี้มาเริ่มเรื่องเลยดีกว่าครับ
เสียงที่มาจากคอนโซลด้านซ้ายของผมที่เจอนะครับ คือไอ้ด้านหลังเก๊ะเก็บของนี่ล่ะครับ เมื่อเราเอาเก๊ะเก็บของออกได้แล้ว สิ่งที่เราเห็นชัดๆเลยก็คือ ฝาปิดเปิดแผ่นกรองแอร์รถยนต์ และ แผงฟิวส์ ซึ่งนี่ล่ะ เจ้า 2 ตัวนี้ล่ะครับที่เป็นตัวการของผมที่เจอ อย่างแรกคือ แผ่นปิดเปิดแผ่นกรองแอร์รถยนต์ มันหลวมคลอน ทำให้เกิดการสั่น และนั่นเองทำให้เกิดเสียง และ อย่างที่สอง สุดท้ายก็คือ แผงฟิวส์ ครับ มันหลวมคลอนเหมือนกันอ่ะครับ และนี่เองคือปัญหาของเสียงที่เกิดขึ้นกับรถของผมนะครับ ลองดูนะครับทุกท่าน ตอนนี้มีความสุขกับการขับ NP300 ขึ้นหน่อยครับ  :emo_020:
พี่พอจะบอกวิธีถอดเก๊ะคอนโซลได้ไหมครับ

ออฟไลน์ bee_seaman

• No.042
  • สมาชิก ID: 2249
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: bee
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 ก.พ. 2015, 08:58:01 »
ผมทำมาแล้วโดยแกะเก๊ะออกมา แล้วใช้ประแจ และไขควง ไขน๊อตทุกตัวที่ไขได้
ภายใน  แล้วประกอบเก๊ะเข้าไป ปรากฎว่าเสียงหายลงไปมาก เกือบหมดครับ พอใจมาก
เลยเอาเล่าให้ฟัง