เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมเสียงครางบริเวนคอนโซลไม่หาย  (อ่าน 63322 ครั้ง)

ออฟไลน์ vivispeed

• No.130
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1224
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วี
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ซ่อมเสียงครางบริเวนคอนโซลไม่หาย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2014, 19:10:54 »

ของผมก็ดัง คอนโซลหน้าซ้ายเหมือนกันเลยครับ ทำใจเอา เพราะ
ต้องรื้อออกมาแล้วนั่งฟังนั่งจับชิ้นส่วนดู  ว่าชิ้นไหนมันก่อให้เกิดเสียง
ซึ่งเป็นงานช้างอีก
ใช่ครับ นิสสันครับ คุณทำรถมาขายเราแบบนี้เหรอครับ

ออฟไลน์ อุดร-บึงกาฬ

• No.077
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4420
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: ดอน
Re: ซ่อมเสียงครางบริเวนคอนโซลไม่หาย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2014, 19:19:25 »
ของผมก็ EL 6 mt ก็ดังครับเวลาเร่งเครื่องขึ้นก่อนจะถึงช่วง 80Km/h รำคาญมาก  เคยใช้ฟอร์นเทียร์ก็ดังหาสาเหตุไม่เจอจนกระทั่งขายรถไปยังไม่รู้เลยครับ ช่างบางคนบอกดังมาจากแคทงงเกี่ยวด้วยหรอครับ

ขอให้เจอไวไวแล้วแจ้งผลด้วยนะครับอยากให้มันหายจริงๆ

ออฟไลน์ jirapat

• No.183
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2507
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๋
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2014, 12:05:08 »
ขอผมก็เป็นครับแก้ยังไงบอกด้วยครับ :emo_008: :emo_008:

ออฟไลน์ duipaknam

• No.019
  • สมาชิก ID: 2459
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: dui
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2014, 14:30:09 »
ผมก้เป็นครับเหมือนมีอะไรมันสั่งๆบริเวณหน้าคอนโซล

ออฟไลน์ Hyou

• สมาชิก ID: 4481
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chiangmai
  • ชื่อเล่น: hyou
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2014, 14:46:15 »
เข้าใจครับหัวอกเดียวกันครับ :emo_008:

ออฟไลน์ TAR_GT

• No.020
  • สมาชิก ID: 4804
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ต้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2014, 08:54:19 »
เอาล่ะ.... มีพวกแล้ว ผมแก้ไขโดยใช้กำปั้นทุบและก็ทุบ เบา..เบาหายไปซักพัก กลับมาอีก เฮ้อ....
 :emo_104:

ออฟไลน์ kiko1112

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4222
  • จังหวัด: ลำปาง
  • ชื่อเล่น: non
  • ใครจะใหญ่เกินกรรม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2014, 09:12:34 »
รถทุกคันหากมีจุดไหนในรถไม่แน่น เวลาเครื่องสั่นพร้อมจะมีเสียงเสมอ

แต่ NP30O Navara 7ATตัวนี้ หากขับเรื่อยๆเหยียบคันเร่งไม่ลึกนัก
เครื่องพร้อมที่จะสั่นได้ตลอด (โดยเฉพาะเมื่อเปลี่ยนขึ้นเกียร์4แล้วต้องการเพิ่มความเร็ว)
สังเกตุดูแล้ว เกียร์จะเปลี่ยนเร็วเกินไป เมื่อเปลี่ยนแล้วลงมาอยู่รอบที่ต่ำ(1,550-1650)
ถึงแม้แรงบิดจะดีสามารถเพิ่มความเร็วได้ในรอบที่ตำ่ขนาดนี้ แต่เครื่องจะสั่นมากที่รอบ
เครื่องประมาณ1,800-1,950

รถผมก็เป็นครับ ดังมาจากข้างในช่องเก็บของ แผงประตู แก๊กๆๆๆ เวลาเร่งเครื่อง ลำคานเหมือนกัน รถราคาแปดแสนเก้า ดังแก๊กๆๆๆ ช่างบอกแก่ได้แต่ต้องแกะออกมา คอนโซนช้ำแน่ นิสันลำปาง อะไรของมันว้าาา

ออฟไลน์ Nirutt_sakaeo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4889
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: รุตติ์
  • รถ: ยังไม่ระบุ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2014, 09:41:40 »
น่าจะประกอบไม่ดี นิสสันของพวกเราครับพี่  :emo_110:

ออฟไลน์ Arado

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4303
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Nakornnayok
  • ชื่อเล่น: non
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2014, 11:19:07 »
ให้เวลานิสสันเค้าหาวิธีแก้ปัญหาซักพักก่อนครับ อย่าลืมว่ารถมันพึ่งเปิดตัวในโลกนี้เลยด้วยโอกาสเจอความบกพร่องระดับนี้ถือว่าปกติครับ มีกันทุกยี่ห้อไม่เว้นแม้แต่รถหรูพรีเมี่ยมคันละหลายๆล้าน

ออฟไลน์ wut

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4853
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: วุธ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2014, 11:48:41 »
ให้เวลานิสสันเค้าหาวิธีแก้ปัญหาซักพักก่อนครับ อย่าลืมว่ารถมันพึ่งเปิดตัวในโลกนี้เลยด้วยโอกาสเจอความบกพร่องระดับนี้ถือว่าปกติครับ มีกันทุกยี่ห้อไม่เว้นแม้แต่รถหรูพรีเมี่ยมคันละหลายๆล้าน
ถูกต้องเลยครับเปิดตัวครั้งแรกของโลกที่บ้านเราด้วย ผมยังเชื่อมั่นงานประกอบและคุณภาพของนิสสันมากกว่าเจ้าอื่นเลยครับ เพียงแต่เราต้องให้เวลาเขาหน่อยครับ

ออฟไลน์ voltar

• สมาชิก ID: 2861
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Big
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2014, 12:47:16 »
ว่าไปอาการแบบนี้คล้ายกับที่ผมเจอในbt50proยกสูง4ประตูเกียร์ธรรมดาเลย แต่อันนั้นสั่นสะท้านกว่า ล่าสุดวันนี้(เมื่อสักครู่นี่เอง)ได้มีโอกาสลองvl7atของผมอีกรอบ รู้สึกว่าเสียงมันเบาลงมากและไม่ค่อยบ่อยในจังหวะเดิมๆทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ไปแตะต้องอะไรมันเลย โอเคน่ะถ้าเสียงมาแค่นี้(ตลอดน่ะ)ผมรับได้ไม่ต้องแก้ไขอะไร เพราะปิคอัพที่ผมลองๆมาทั้งหมดต้องมีเสียงอะไรแนวนี้ให้พอได้ยิน อยู่ที่ว่าจะดังตรงจุดไหนแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ noknavara

• สมาชิก ID: 589
  • จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
  • ชื่อเล่น: nok
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2014, 20:44:19 »
ตอนมันสั่นลองเอามือดันที่เก็บแว่นตา ลองดูนะครับของผมก็เป็น AT4x4 vl
ลองเอามือดันแล้วหาย
ตอนแรกนึกว่าคอนโซลด้านซ้ายเหมือนกัน

ออฟไลน์ wut

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4853
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: วุธ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2014, 10:09:44 »
ตอนมันสั่นลองเอามือดันที่เก็บแว่นตา ลองดูนะครับของผมก็เป็น AT4x4 vl
ลองเอามือดันแล้วหาย
ตอนแรกนึกว่าคอนโซลด้านซ้ายเหมือนกัน
:emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ vivispeed

• No.130
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1224
  • ชื่อเล่น: วี
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2014, 15:08:35 »
อาการของลูกชายของผมตอนนี้....ผมไปซื้อฟองน้ำล้างจานขนาดประมานก้อนอิฐ. มาหกก้อน. ตัดแบ่งชิ้นใหญ่บ้างเล็กบ้าง แล้วมุดสอดนิ้วสอดมือยัดทั่วไปหมดประมาน 12จุด. ผลที่ได้อาการลดลงประมาน. 20-30%. แต่ความสะเทือนต่างๆยังเท่าเดิมนะครับ ประทังความเดือดไปได้จนกว่าฝ่ายเทคนิคนิสสันจะมาครับ. ถ้าที่ผมทำช

ออฟไลน์ nologo

• สมาชิก ID: 4897
  • ชื่อเล่น: ตี๋
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2014, 18:01:56 »
วันนี้ลองเอารถไปวิ่งดูยังไม่มีเสียงมีแต่เสียงลมข้างบนกับประตูคนขับแต่ก็เสียวๆขอให้หาเจอแล้วแก้ปัญหาได้ไวๆครับ