เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**
สั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับ ที่นี่ << NAVARA CLUB THAILAND >> สั่งซื้อเสื้อคลับ ที่นี่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/NavaraClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูแค็บมีเสียงดัง ตอนถนนขรุขระ  (อ่าน 4376 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasemc

• No.070
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2673
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: เษม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมรับรถมา 12 ก.ย. NP300 ประตูแค็บมีเสียงดัง ก๊อกๆ แก๊กๆ ตอนถนนขรุขระ
และเตือนประตูปิดไม่สนิทตลอด ไฟเก๋งติดๆ ดับๆ กลับไปให้0ปรับแล้วหาย อีกวันถัดมาเป็นอีกแล้วรอไปตั้งที่0อีกรอบ อ่านดูรุ่นเก่าก็มีปัญหา อยากให้เพื่อนๆทดสอบรถวิ่งทางขรุขระดูก่อนแล้วค่อนกลับบ้านนะครับ จะได้ไม่เสียเวลา หรือถ้าให้ดี0ควรจะตรวจสอบรถทุกคันอย่างละเอียดก่อนส่งลูกค้าครับ ผมใช้nissan คันแรกชอบมากครับ ไม่ผิดหวังที่เปลี่ยนมาใช้NP300

ออฟไลน์ Thachadech

• VIP.003
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2854
  • พลังน้ำใจ : 73
  • จังหวัด: เค้าเรียกที่นี่ว่าปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง คร้าบบบ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
Re: ประตูแค็บมีเสียงดัง ตอนถนนขรุขระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ย. 2014, 21:46:12 »
แล้วศูนย์เค้าจัดการทำให้ประตูแค๊ปหายเสียงดังหรือยังครับพี่ :-X
คิดถึงเรื่องเพิ่มกำลังเครื่องยนต์ด้านความแรงละอะไหล่NISSAN-NAVARAคึดถึงทีมงาน DTE-NAVARA-SHOPติดตามผลงานต่างๆใด้จาก เฟสบุ๊ค fb-allnewnavara อีกหนึ่งช่องทางครับ

ออฟไลน์ บ่าวสีน้ำ

• No.093
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4160
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: nakhonphanom
  • ชื่อเล่น: Baoseenam
Re: ประตูแค็บมีเสียงดัง ตอนถนนขรุขระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ย. 2014, 23:10:00 »
.ยัง แต๊กๆๆเหมือนเดิมเหรอ..ตัวใหม่แล้วนี่ผมคิดว่าจะแก้มาเรียบร้อยแล้วนะ..ตัวเก่าที่ผมใช้อยู่ก็ดัง ของเพื่อนก็ดัง เข้าศูนย์ เขาจะทำอาไร้..ได้ปะแจมาก็ขันๆๆๆ ศูนย์ขับลองokหายแล้วไม่ดัง พอเราขับกลับบ้านเจอขรุขระหน่อยมาอีกดังอีก..เข้าศูนย์อีกได้ปะแจมาขันๆๆๆ ออกมาเหมือนเดิม..หลังๆมาทำเองจนทุกวันนี้ไม่รู้มันหายตอนไหนเหมือนกัน..ฮ่าา..ตรงนี้คิดว่าบริษัทคงรับทราบปัญหา..ผมถึงต้องมารอตัวใหม่สี่ประตูไง..แต่ไม่ทิ้งนิสสันแน่นอน... :) :) :)

ออฟไลน์ badboyd2005

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 520
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 08:28:07 »
ประตูแคป ผมตั้งเองจนชินละ :))

ออฟไลน์ Mack Lampang

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 08:37:56 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

• No.070
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 13:05:01 »
เป็นบางครั้งครับ วันแรกออกมาก็ดังเลย ขับกลับไป0ช่างบอกปรับประตูให้ ทดสอบวิ่งดูหาย อีก1วันต่อมาดังอีก ตอนนี้ยังดังๆ หายๆ ตอนนี้ทดลองขับเก็บข้อมูล ผมรอวันเสาร์นี้กลับไป0อีกครั้ง ถ้าท่านใดมีคำแนะนำปรับตั้งไหมครับ

ออฟไลน์ ohyes2007

• No.131
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2848
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 13:41:53 »
คือจากที่อ่านดู นี่มันอาการของรถปิดประตูไม่สนิทชัดๆเลยน่ะครับเพราะมีไฟเก๋งติดๆ ดับๆด้วย
ถ้าเสียงดังเพราะแค็ปไม่แน่น ไฟเก๋งไม่น่าติด อาจมีปัญหาด้านการประกอบผิดพลาดหรือเปล่าครับ ขอให้หายเร็วๆครับ

ออฟไลน์ mrlazy

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4016
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: mrlazy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 15:50:12 »
ถามหน่อยครับ แคปnp300 กว้างขึ้นมั้ยเทียบกับตัวเก่า

ออฟไลน์ Mack Lampang

• VIP.005
  • ประธานคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 2264
  • พลังน้ำใจ : 37
  • ชื่อเล่น: Mack Lampang หนา
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • NAVARA DC VL 6MT NP300
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 16:50:42 »
คือจากที่อ่านดู นี่มันอาการของรถปิดประตูไม่สนิทชัดๆเลยน่ะครับเพราะมีไฟเก๋งติดๆ ดับๆด้วย
ถ้าเสียงดังเพราะแค็ปไม่แน่น ไฟเก๋งไม่น่าติด อาจมีปัญหาด้านการประกอบผิดพลาดหรือเปล่าครับ ขอให้หายเร็วๆครับ
น่าคิดครับ :emo_109:  :emo_109:

• No.070
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 18:41:36 »
ผมสังเกตุดูถ้าปิดประตูแล้ว ลองเอามือจับโยกประตูแค็บแล้วเห็นประตูขยับได้จะมีเสียงดังเหมือนขอสับล็อคกับตะขอมีช่องว่าง ถ้าปิดแล้วโยกแล้วประตูไม่ขยับวันนั้นเงียบครับ วันนี้ขับไปทำงานปกติดีเงียบสนิท คงไม่ขนาดประกอบผิดทำให้มีปัญหา น่าจะตั้งประตูไม่ดี หรือตะขอล็อคสับไม่สุดมีช่องว่างนิดๆ
ส่วนแค็บกว้างไหม ผมไม่เคยนั่งnavaraตัวเก่า ถ้าเทียบกับvigo น่าจะแคบกว่านิดหน่อย แต่เบาะหน้าจะเว้ารับขาคนนั่งหลัง ผมสูง176ซม.นน. 74กก. นั่งพอดีขาเข่าไม่ชนเบาะหน้า ผมปรับเบาะหน้ายึดพอดีตัวเองนั่งขับค่อนมาข้างหลังพอสมควร สำหรับผมถือว่าสะดวกพอสมควร ไม่อึดอัด

• No.070
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 18:47:08 »
เรื่องที่ไฟเก๋งติดๆดับๆ น่าจะมาจากประตูแค็บสะเทือนหนีเซนเซอร์ประตูหน้ามากกว่า ทำให้เซนเซอร์เตือนเหมือนปิดประตูไม่สนิท ผมยืนยันปิดประตูแน่นสนิทแน่นอน เรื่องเล็กผมว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ในเร็ววันนี้ แบบว่าผมก็พอเป็นช่างเลยรู้สึกชิวๆ รักแล้วรักเลยครับ

ออฟไลน์ chanin12345

• สมาชิก ID: 3574
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: พี่เสือ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ก.ย. 2014, 19:07:08 »
ของผมรุ่นเก่าครับ ใช้วิธีนี้ครับ เอาแผ่นยางบางๆ มาสอดไว้ระหว่างประตูตรงที่เป็นเหล็กกับแผงประตูที่เป็นพลาสติก ให้มันแน่นขึ้นขยับดูไม่ให้มันสั่นครับ บางทีกิ๊ปล็อคมันหลวมทำให้แผงประตูมันสั่นก็ได้ครับ หรือไม่ก็ไปแดมป์เก็บเสียงเลยครับ  :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ วีระยุทธ์ อกอุ่น

• สมาชิก ID: 9676
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ยุทธ์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ก.ค. 2017, 07:53:34 »
เลย np300 มีเสียงดังเเก๊กๆจังหว่ะรถเอียงซ้าย ไปให้ช่างตรวจสอบเเล้วบอกว่าเป็นที่ประตูเเค๊บช่างได้ทำการเปลี่ยนน็อตล๊อคเเค็ปใหม่ ไล่น๊อตทุกตัวใหม่หมดเอาไปลองหาย เเต่เอามาช้งานใหม่4-5วันดังมากกว่าเก่าอีก ก๊อกๆเเก็ก ช่วงจังหว่ะรถเอียงลงมากๆ ตอนนี้ก็ใช้งานไปก่อนรอให้ครบระยะ40000โลค่อยไปทำใหม่ รถผมเอาไปเครมหลายรอบเเล้ว ตั้งเเต่ออกรถ ครั้งเเรก 5000 รถวิ่งเอียงซ้อยมากปรับตั้งศูนย์ล้อใหม่ /ลูกปืนล้อเเตกประตูเเค๊ปปิดล็อคไม่ได้

ออฟไลน์ อ๊อดแอด

• สมาชิก ID: 13245
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
Re: ในแค็บมีเสียงดัง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2017, 18:47:55 »
ผมรับรถมา 12 ก.ย. NP300 ประตูแค็บมีเสียงดัง ก๊อกๆ แก๊กๆ ตอนถนนขรุขระ
และเตือนประตูปิดไม่สนิทตลอด ไฟเก๋งติดๆ ดับๆ กลับไปให้0ปรับแล้วหาย อีกวันถัดมาเป็นอีกแล้วรอไปตั้งที่0อีกรอบ อ่านดูรุ่นเก่าก็มีปัญหา อยากให้เพื่อนๆทดสอบรถวิ่งทางขรุขระดูก่อนแล้วค่อนกลับบ้านนะครับ จะได้ไม่เสียเวลา หรือถ้าให้ดี0ควรจะตรวจสอบรถทุกคันอย่างละเอียดก่อนส่งลูกค้าครับ ผมใช้nissan คันแรกชอบมากครับ ไม่ผิดหวังที่เปลี่ยนมาใช้NP300

• No.070
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2017, 12:07:53 »
สำหรับเคสของผมหายจากการปิดประตูแค๊บแรงๆครับ แรงกว่าเจ้าตลาด เสียงหายถาวรครับ สรุปปรับความแรงปิดประตูแค๊บครับ หายเลยครับจนทุกวันนี้ไม่เจออีกเลย